yachan โพสต์ 2009-6-30 18:02:17

หลังติดตั้งแล้วหน้าจอขาย เป็นเพราะอะไรครับ

ผมทดลองติดตั้ง ECMall มาหลายครั้งแล้ว ทุกครั้งหลังจากกำหนดค่าโฮสกับแอดมินแล้วกด ดำเนินการต่อไป ก็เห็นหน้าต่างที่บอกว่าเชื่อมต่อและสร้างดาต้าเบสเรียบร้อย
แต่หลังจากนั้นผมกดเข้าไปดูหน้า้เว็บกับเข้าไปดูหน้าแอดมินไม่ได้เลย เป็นจอขาวหมด เป็นเพราะอะไรครับ แล้วจะแก้ด้วยวิธีไหน ช่วยผมด้วยครับ

acaz โพสต์ 2009-6-30 18:24:02

1. ตรวจสอบความต้องการของระบบครับ
2. ตั้งค่าการอัพโหลดไฟล์ ของ FTP เป็น Binary Mode

ตั้งค่ายังไง??

ค้นหาคำว่า blank page ดูนะครับ

yachan โพสต์ 2009-6-30 19:38:26

อ้าว ต้องอัพแบบ Binary Mode เหรอครับ เดี๋ยวลองอัพดูอีกทีก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องความต้่องการของระบบ โฮสผมผ่านฉลุยครับ

ลองติดตั้ง UCenter 1.5 THAI UTF8 แล้วก็ผ่านแล้วครับ
เหลือแต่ ECMall
เด๊่ยวECMall ผ่านจะลองลงDiscuz7.0 ต่อครับ

จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

yachan โพสต์ 2009-6-30 20:02:12

ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ ใครช่วยบอกทริกหน่อยว่าจะแก้ยังไง
http://www.tumseo.com/ecmall/
ใครเข้าเว็บได้ บอกด้วยนะครับ แต่ผมเห็๋นเป็น blank page ครับ

ssveess โพสต์ 2009-7-1 22:52:22

ผมลองไป cmd 777 ใน mall และ storeก็สามารถเข้าใช้งานได้ครับ
อยู่ใน themes นะครับลองดูครับ
แต่ตอนนี้ผมเจอปัญหาโพสขายของแล้วไม่สามารถโชว์รูปสินค้าได้เลยครับ
ไม่ทราบว่าท่านใดทราบ ช่วยรบกวนบอกผมทีครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: หลังติดตั้งแล้วหน้าจอขาย เป็นเพราะอะไรครับ