acaz โพสต์ 2008-1-24 18:15:59

[DST]My assistant ผู้ช่วยที่ทำให้คุณท่องเว็บง่ายขึ้น

ผู้ช่วยที่ทำให้คุณท่องเว็บง่ายขึ้น
ทั้งระบบ โพสใหม่ โพสล่าสุด กระทู้เด่น ข้อความส่วนตัว รูปจากกระดาน ห้องแชท อื่นๆ

รูปบางส่วน

ลองดูตัวอย่างได้ที่นี่ครับ
http://demo.cazdesign.com
ปล. แต่รูปจะไม่เห็นนะเพราะไม่มี อิอิ

การติดตั้งครับ

1. ดาวน์โหลด My assistant ก่อนเลยครับ

2. ทำการอัพขึ้นไปตามตำแหน่งต้นฉบับ

3. เปิดไฟลล์ header.htm ของ skin ที่คุณใช้งาน
ค้นหา<body onkeydown="if(event.keyCode==27) return false;">ใส่โค๊ดนี้ด้านล่าง{template myass}ค้นหา<!--{if $_DCACHE['settings']['frameon'] > 0}-->
                        <span class="frameswitch">
                        <script type="text/javascript">
                        if(top == self) {
                        <!--{if ($_DCACHE['settings']['frameon'] == 2 && !defined('CACHE_FILE') && in_array(CURSCRIPT, array('index', 'forumdisplay', 'viewthread')) && (($_DCOOKIE['frameon'] == 'yes' && $_GET['frameon'] != 'no') || (empty($_DCOOKIE['frameon']) && empty($_GET['frameon']))))}-->
                              top.location = 'frame.php?frameon=yes&referer='+escape(self.location);
                        <!--{/if}-->
                              document.write('<a href="frame.php?frameon=yes" target="_top" class="frameon">{lang frameon_column}<\/a>');
                        } else {
                              document.write('<a href="frame.php?frameon=no" target="_top" class="frameoff">{lang frameon_flat}<\/a>');
                        }
                        </script>
                        </span>
                <!--{/if}-->ใส่โค๊ดนี้ด้านล่าง<ul style='float:left;border-right: 0px;'><li class='dropmenu' onmouseover='showma()' id='myass'><a>ผู้ช่วย</a></li></ul>บันทึกแล้วใช้งานได้เลยครับผม

ปล. หากท่านที่ใช้งาน Shoutbox จะใช้งาน My assistant ที่หน้าเวบไม่ได้นะครับ

buachompoox โพสต์ 2008-1-24 18:55:33

โอ๊วมานยอดมาก ขอบคุณครับ~~

Thum โพสต์ 2008-1-24 19:21:28

รบกวนสอบถามครับ
กรณีห้องแชท เราสามารถกำหนดให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น ถึงจะใช้งานได้หรือไม่ครับ
เพราะเท่าที่ดู+ทดสอบ Guest ก็สามารถพิมพ์ข้อความลงไปได้
กรณีนี้ ถ้า Guest เข้ามาพิมพ์ป่วน อาจจะเกิดปัญหาได้ครับ...

buachompoox โพสต์ 2008-1-24 19:56:42

วิธีแก้ง่ายนิดเดียวครับใสโค๊ดนี้แทน
<!--{if $discuz_uid}-->
<ul style='float:left;border-right: 0px;'><li class='dropmenu' onmouseover='showma()' id='myass'><a>ผู้ช่วย</a></li></ul>
<!--{/if}-->Guest ก้อจะมองไม่เห็นใช้งานก้อไม่ได้ครับ

[ แก้ไขล่าสุด buachompoox เมื่อ 2008-1-24 20:06 ]

acaz โพสต์ 2008-1-24 20:31:48

เออ.... ทำไมของผมมานเห็นอ่ะ ~~

แต่ไม่เป็นไรหรอกครับเพราะแชทเก็บไฟลล์ในรูป xml
ป่วนให้ตายก็ไม่พังหรอกครับ ~~

mastergtx โพสต์ 2008-1-24 20:33:02

ตอบกลับโพสของ 1# acaz

ขอยืมไปใช้ก่อนนะครับ ชอบลอง:lol

Thum โพสต์ 2008-1-24 20:44:08

ขอบคุณท่านปูครับ สำหรับ Code
ขอบคุณท่านโจ้ที่นำมาเผยแพร่ครับ ...
ถ้าใช้งานได้ดี จะได้ยุบเจ้า ShoutBox ทิ้งเสียที
บริโภคทรัพยากรเยอะเหลือเกิน ....

dreamwork2008 โพสต์ 2008-1-24 22:50:37

ขอบคุณมากครับ เยี่ยม

Mr_zab โพสต์ 2008-1-25 12:56:34

เอาลองเรยแระกัน ขอบคุณมากมายเด้อ

napter โพสต์ 2008-2-1 02:51:57

ขอบคุนมากคับผม ทำแว้ววววว :lol
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: [DST]My assistant ผู้ช่วยที่ทำให้คุณท่องเว็บง่ายขึ้น