statun โพสต์ 2009-8-25 22:49:01

สำหรับเพื่อนๆที่อัพเดทรุ่น UCHOME แล้วหน้าเพจขาว

อาจจะมีสาเหตุอย่างอื่นนะครับ แต่ของผมมีปัญหาที่เทมเพลท หากใครแก้ด้วยวิธีอื่นไม่ได้แล้ว
1.ลองตรวจสอบดูเทมเพลท ที่ไฟล์ config.php ดูครับ
2.บางทีเราเอาของเดิมมาลากแล้ววางไว้ เลยไม่ทันตรวจสอบว่า UcenterHome รุ่นใหม่ที่เราอัพเดทไปนั้น มันไม่เข้ากับเทมเพลทของรุ่นเก่า หน้าจอเลยขาว
3.ลองเปลี่ยนชื่อเทมเพลทในไฟล์ config.php ให้เป็น default ดูนะครับ อาจจะหายเป็นปกติเหมือนผมนะครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สำหรับเพื่อนๆที่อัพเดทรุ่น UCHOME แล้วหน้าเพจขาว