abc_mong โพสต์ 2009-9-26 10:57:32

วิธีการสร้าง htaccess ใน ecmall ทำยังังยครับ

แก้ไขล่าสุด abc_mong เมื่อ 2009-9-26 11:09

ครับตามหัวข้อเลียครับ
วิธีการสร้าง htaccess ในecmall ทำยังังย ต่อจากกะทู้นี้ครับ
http://www.discuzthai.com/thread-12943-1-1.html
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบพะคุน

zankumuro โพสต์ 2009-9-28 22:51:59

แก้ไขล่าสุด zankumuro เมื่อ 2009-9-28 22:55

ขอโทดที่ไม่ค่อยได้เข้ามาดูครับ

การสร้าง htaccess สามารถสร้างได้เลยครับ โดยเซฟไฟล์ชื่อ htaccess ไม่มีนามสกุล แล้วนำไปวางไว้ที่ Root Directory

สำหรับกรณีของ ECMall การเพิ่ม htaccess เพื่อกำหนดค่าทางเซิฟเวอร์ ผมทดลองแล้วปรากฏว่าไม่ผ่านครับคาดว่าระบบของ ECMall คงไม่สนใจตัว htaccess

แต่การทดสอบกับเว็บที่เขียนธรรมดาผ่านครับ

กรณีของคุณ abc_mongลองติดต่อผู้ดูแลเซิฟเวอร์ที่ใช้งานอยู่น่ะครับ ว่าขอเปิดฟังก์ชั่นนี้ได้หรือไม่ เพราะว่าถ้าเปิดได้ การตั้งค่าที่เซิฟเวอรืเลยจะเป้นผลดีกว่าใช้ htaccess fix เอาครับ

แล้วจะลองหาวิธีแก้ทางอื่นๆมาฝากครับ ในกรณีที่ไม่สามารถแก้ไขที่เซฟเวอร์ได้

abc_mong โพสต์ 2009-10-2 08:36:12

ครับ ขอบคุนมากครับ ไม่เป็นไรครับ ก็ลบกวนบ่อยเหมือนกัน ก็เกังใจ zankumuro อยู่เหมือนกฟน ผมติดต่อเจ้าของ เชฟเวอรได้แล้วครับ
ขอบคุนมากมากเลียครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: วิธีการสร้าง htaccess ใน ecmall ทำยังังยครับ