paint โพสต์ 2009-10-11 14:38:39

งงการติดตั้ง

ในการติดตั้งจะต้องติดตั้งตัว ucenter ก่อน ECMall ใช่ไหมคะ

อยากทราบว่า เราจะต้องติดตั้งไว้ในโฟรเดอร์ไหนในโฮส

public_html/ucenter
public_html/ECmall

แบบนี้ได้ไหมคะ หรือว่า public_html/ucenter/ECmall

แล้วต้องใช้ database 2 อันใช่ไหมคะ

ช่วยอธิบายด้วย ตอนนี้งงไปหมดแล้วค่ะ

วีดีโอสอนก็เข้าชมไม่ได้เพราะระดับบยังไม่ถึง Member

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

MinT โพสต์ 2009-10-11 15:04:40

1# paint

แบบนี้แหละครับ
public_html/ucenter
public_html/ECmall
ติดตั้งUcenterก่อนครับ www.yourdomain.com/ucenter/install
แล้วค่อยติดตั้งECmall    www.yourdomain.com/ECmall/install

paint โพสต์ 2009-10-11 15:22:45

ขอบคุณค่ะ

งั้นก็แปลว่าตัวเองทำถูกแล้ว

แต่ทำไมหลังจากติดตั้งแล้ว เปิดเว็บไม่ขึ้นเลย ทั้งหน้าเว็บ หลังเว็บ ใครเคยเป็นบ้างไหมคะ

MinT โพสต์ 2009-10-11 15:33:00

3# paint

ติดตั้งผ่านหรือเปล่าถ้าผ่านก็ต้องลบ โฟล์เดอร์installออกก่อน
เข้า เว็บwww.yourdomain.com/ECmall
เข้าเว็บแบบนี้หรือเปล่า
ถ้าเข้าเว็บแบบนี้ไม่ขึ้น ต้องขอดูภาพ หน่อยครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: งงการติดตั้ง