nathawat โพสต์ 2009-10-27 17:41:56

อยากใช้ UCenter HOME

สวัสดีครับ
คือว่า ผมได้ ติดตั้ง Dizcuz เวอร์ชั่น 7 และใช้งานมานานพออสมควรแล้วครับ
แต่ทั้งนี้ ตอนติดตั้งครั้งแรก ผมไม่ได้ ติดตั้ง UCenter ด้วยครับ

ตอนนี้ผมอยากจะติดตั้ง UCenter ให้สมาชิกได้ใช้งาน พร้อมทั้ง Update dizcuz เป็นเวอร์ชั่น 7.1
ผมควรจะทำอะไรก่อนดีครับ โดยทียังอยากให้ข้อมูล สมาชิก และ กระทู้ยังเหมือนเดิมอ่าครับ

ขอบคุณ นะครับ สำหรับความช่วยเหลือ

MinT โพสต์ 2009-10-27 21:07:30

1# nathawat

UChomeติดตั้งได้เลยครับ
แต่ต้องระบุurlของ   ucenter หรือuc_serverให้ถูกต้องก็เป็นอันใช้ได้ครับ

ส่วนจะอัพเดท70เป็น71ต้องอ่านให้เข้าใจวิธีก่อนนะครับ
จะมีบอกอยู่แล้ว
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: อยากใช้ UCenter HOME