thailandpopper โพสต์ 2009-11-7 23:09:47

สอบถาม เรื่องการลงสกิล

คืออยากถามว่าเวลาเราโหลดสกิลแบบที่ โพสกันตามบอร์ดนี้โหลดมาแล้วมันลงยังไงอะ ลงไม่เปนไรอ่าครับ

แล้วสกิล goodnight เปลี่ยน bg พื้นหลังยังไงหรอ

ขอบคุณครับ

jaideejung007 โพสต์ 2009-11-10 13:05:28

ก็อัพไปตามตำแหน่งที่แต่ล่ะสกินเขาบอกครับ

ยกตัวอย่าง

เมื่อแตกไฟล์ออกมาจะเจอ โฟลเดอร์ Upload พอเข้าไปมันก็จะเป็น(ส่วนมากนะ) ชื่อโฟลเดอร์ templates และ images

และจะมีชื่อโฟลเดอร์ Upload/images สำหรับเก็บภาพของแต่ละสกินครับ

ก็ให้คุณอัพโหลดโฟลเดอร์ templates และ images ในโฟลเดอร์ Upload ครับ

จากนั้นเข้า Admin CP ทำการติดตั้งได้ทันที

สงสัยคงงง

ไม่เป็นไร ศึกษาและสังเกตุไปเรื่อยๆ ครับ

เด๋ยวก็เข้าใจเอง
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สอบถาม เรื่องการลงสกิล