asian101990 โพสต์ 2009-11-20 23:58:58

วิธีการแก้ปัญหาอ่านไฟร์ไม่สมบูณรหลังจากอัพเกรดเวอร์ชั่นdiscuz 7.0 ไป 7.1

แก้ไขล่าสุด asian101990 เมื่อ 2009-11-21 13:30

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.discuzthai.com/thread-13316-1-1.html

ผมเชื่อว่าคงมีหลายๆท่านที่เจอกับปัญหานี้หลังจากอัพเกรดเวอชั่น 7.0 ไป 7.1เช่น อัพโหลดรูปส่วนตัวไม่ได้
แนบไฟร์ขายไม่ได้ และเกิดอาการERROR บ่อยครั้ง และปัญหาอื่นๆที่ตามมาอีกมากมาย

ผมจึงมีแนวทางและวิธีการที่จะแก้ปัญหาให้พวกคุณอีกมุม1 ให้เลือก สำหลับท่านใดที่เจอปัญหานี้

วิธีการก็ไม่มีอะไรมากครับ หลังจากที่คุณได้ทำการอัพไฟร์7.1ขึ้นไปในเว็ปไซต์ของคุณแล้ว เพียงแค่คุณทำการ
CMOD 777   ให้ครบในโฟเดอร์
./config.inc.php
./attachments
./forumdata
./forumdata/cache
./forumdata/templates
./forumdata/threadcaches
./forumdata/logs
./uc_client/data/cache

รับลองได้ว่าคุณจะสามารถอัพเกรด
ได้อย่างสมบูณร์และไม่มีปัญหาตามมาอย่างแน่นอนครับ

กระทู้นี้ผมตั้งขึ้นมาเพื่อสำหลับท่านที่เจอประสบปัญหานี้น่ะครับ ท่านไหนที่ไม่เจออัพเกรดผ่านชลุยหรือรู้แล้ว
ก็ไม่ว่าากันน่ะครับ เพราะผมก็พื่งหัดเล่นdiscuzเหมือนกันอิอิ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: วิธีการแก้ปัญหาอ่านไฟร์ไม่สมบูณรหลังจากอัพเกรดเวอร์ชั่นdiscuz 7.0 ไป 7.1