saii โพสต์ 2009-11-21 00:08:05

Discuz 7.2 แจกไฟล์แก้บั๊ก

แก้ไขล่าสุด saii เมื่อ 2009-11-21 00:41

1.โหลดไฟล์นี้แล้วแตกไฟล์ไปทับไฟล์เดิมในโฟลเดอร์ admin นะคับ ไม่งั้นเดี๋ยวเจอปัญหาเวลาจัดการฟอรัม/manyou เน้อ

2.ส่วนไฟล์นี้แตกแล้ววางใน include/ นะคับ ตัวนี้แก้ปัญหาเวลาเราดำเนินการบางอย่างแล้วมันจะฟ้องว่าดำเนินการไม่ได้ให้ย้อนกลับอย่างเดียวเลย

3.แก้ไขระบบสแตมป์กระทู้ที่ไม่สามารถเปลี่ยนค่าภายหลังได้ โหลดไฟล์นี้แล้ววางทับไฟล์เดิมในโฟลเดอร์ admin

4.แก้ไขเวลาเซ็ตกระทู้เด่น/สำคัญแล้วไม่สามารถกลับไปหน้าฟอรัมได้
ORDER BY displayorder DESC, lastpost DESC
' at line 2
Errno.: 1064
โหลดไปทับไฟล์เดิม forumdisplay.php

5.แก้ไขฟีเจอร์การจัดการฟอรัม(คำสั่งไม่สมบูรณ์)
UPDATE cdb_settings SET value='' WHERE variable='forumstickthreads';
โหลดไปวางทับ admin/threads.inc.php

6.แก้ไขการดีเบตกระทู้แล้วแสดงภาพซ้ำ

โหลดไปวางทับ include/viewthread_debate.inc

sangvichai โพสต์ 2009-11-21 00:55:46

ขอคุณครับ อยากได้อีกอะมาโพสเยอะๆน้าครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Discuz 7.2 แจกไฟล์แก้บั๊ก