valentine16 โพสต์ 2009-12-9 12:04:24

Ucenter - ตัดตั้งแล้ว ติดตั้ง Discuz ต่อไม่ได้ครับ

คือว่า เมื่อกี้ผมเพิ่งลองลง discuz แล้วไปติดตรงที่ ucenter จากนั้นก็เลย

download ucenter มาลง พอลงเสร็จแล้ว กลับไปที่หน้าติดตั้งของ Discuz

กดต่อไป แล้วทุกอย่างก็เป้นสีขาวเลย ลองเรียกใหม่ (refresh) ก็แล้ว ลองเข้า

ติดตั้งใหม่ก็แล้ว ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ หลังจากหน้าที่เรียกหา ucenter

ก็เป็นสีขาวหมดทุกรอบไป ใครรู้ช่วยบอกทีครับผม ตอนนี้โดนบ่นใหญ่เลย -    -"

หรือว่าผมลงผิดขั้นตอน หรืออะไรยังไง ช่วยแนะนำทีครับ

จะเป็นพระคุณมากหาก add mail นี้มาคุยกัน valentine16@valentine16.com ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะหมั่นแว๊ะเข้ามาดูนะครับ ตอนนี้ค่อนข้างร้อนใจมากเลย ขอบคุณครับ

suthida โพสต์ 2009-12-9 14:19:30

คือว่า เมื่อกี้ผมเพิ่งลองลง discuz แล้วไปติดตรงที่ ucenter...
ต้นฉบับโพสต์โดย valentine16 เมื่อ 2009-12-9 12:04 http://www.discuzthai.com/images/common/back.gif

ลบออกให้หมดก่อนนะคะ แล้วติดตั้งใหม่ติดตั้ง ucenter ก่อน และตามด้วย discuz ค่ะ

valentine16 โพสต์ 2009-12-9 17:37:31

ขอบคุณมากครับผม จะลองทำตามที่บอกดูครับ ได้ผลยัง

ไงจะกลับมารายงานอีกรอบครับ ^^

valentine16 โพสต์ 2009-12-9 18:12:18

เอ่อ คือว่า ลง discuz ตามนี่ ลงตามปรกติเลยไช่มะครับ

พอวาง forum ไว้ที่ server เสร็จแล้ว ก็ จัดการเข้า

/install เลยรึเปล่าครับ หรือว่าลงแบบอื่น ??
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Ucenter - ตัดตั้งแล้ว ติดตั้ง Discuz ต่อไม่ได้ครับ