makkimini โพสต์ 2009-12-22 13:34:40

มีเรื่องถามกับการลง Ucenter มาถามครับ

ผมลง Ucenter มันขึ้นมาให้ใส่ แค่ระหัสบษนข้อมูลกับ ใส่รหัสผ่านผู้ดูแลระบบ UCenter,รหัสผ่าน UCenter

ผมก็ใส่ไป 123456 แล้วทีนี้กดกดขั้นตอนต่อไป มันบอกว่าAccess denied for user 'root'@'localhost' (using password: YES)

แบบนี้นะครับให้ทำไงครับ

หรือผมเลยว่าแต่ละช่องอะไร ขอบคุณมากๆครับ

ขอแบบว่าบอกเลยนะครับว่าแต่ละช่องใส่ไร

jaideejung007 โพสต์ 2009-12-22 14:23:14

ในเครื่องเทียมหรือเปล่า

หากเป็นเครื่องเทียม ต้องกำหนดสิทธิ์ในการใช้งาน phpmyadmin ก่อนครับ

มันแจ้งเตือนบอกว่า คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้เข้าใช้งานในชื่อผู้ใช้ root

และข้อความในวงเล็บมันบอกว่า รหัสผ่านของคุณที่ใช้งานถูกต้อง

อะไรประมาณนั้น

แสดงว่า คุณต้องกำหนดชื่อผู้ใช้ใหม่ครับ

ลองทำตามผมดูครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: มีเรื่องถามกับการลง Ucenter มาถามครับ