powermacc โพสต์ 2008-3-8 16:45:40

เวลามี PM มาถึง มันขึ้นแค่ [

ปัญหานี้ผมเป็นมานานแล้วแต่ไม่ได้แก้ไขซักที ใครพอจะรู้บ้างครับ
ว่ามันเกิดจากอะไรและแก้ที่ใหน
เพราะเวลามี pm มาหาผม มันจะมีแค่เครื่องหมาย [ เท่านั้นครับ ไม่มีข้อความ

อ่อมันเป็นตอนที่สั่งซื้อของ และแจ้งเรื่อง รายงานอะไรทำนองนี้ครับ

acaz โพสต์ 2008-3-8 16:59:45

ตอบกลับโพสของ 1# powermacc

ตอนที่คุณแมคลองสั่งซื้อกับผมเป็นหรือเปล่า
ถ้าไม่เป็นเดี๋ยวผมส่งไฟลล์ผมให้ใช้

ขอกลับบ้านก่อน

powermacc โพสต์ 2008-3-8 18:45:58

หายแล้วครับคุณโจ้
ขอบคุณครับ

suthida โพสต์ 2008-3-9 14:14:19

ต้นฉบับโพสโดย powermacc เมื่อ 2008-3-8 16:45 http://www.cazdesign.com/forums/images/common/back.gif
ปัญหานี้ผมเป็นมานานแล้วแต่ไม่ได้แก้ไขซักที ใครพอจะรู้บ้างครับ
ว่ามันเกิดจากอะไรและแก้ที่ใหน
เพราะเวลา ...
ข้อความจากระบบหัวข้อเป็น "[" ลองเน้นหัวข้อแล้วติ๊กที่ ส่งข้อความไปหาเจ้าของกระทู้จะมีข้อความมาแบบนี้ หัวข้อ "[" ข้อความข้างใน "reason_move_message"
อันที่จริงมันน่าจะเป็น

ชื่อกระทู้: [ข้อความจากระบบ] กระทู้ของคุณได ...

ข้อความนี้ถูกส่งโดยอัตโนมัติจากกระดานข่าว

โพสต์นี้ถูกดำเนินการโดย: Birdโดยการ : เน้น กระทู้

หัวข้อ: แปลภาษาจีนทั้งเว็บเผื่อช่วยได้นะครับถ้าเข้าเว็บจีน
วันที่: 2008-1-19 15:45
กระดาน: Discuz! Board

เหตุผล: เน้นหัวข้อสีแดงแล้วนะครับ

ถ้าคุณประสงค์จะคัดค้านหรือมีวัตถุประสงค์อื่น กรุณาติดต่อผู้ดูแล

วิธีแก้ไข โหลดไฟล์ pms.lang.phpของคุณเบิร์ดแก้ไขให้มาแล้วค่ะ ไปว่างทับไฟล์เดิมที่ /templates/default จากนั้นก็ Update Caches
แล้วลองเน้นหัวข้อดู ติ๊กส่งข้อความไปยังเจ้าของกระทู้แจ้งเหตุผมด้วยนะคะ

ได้ข้อมูลดีๆจากคุณเบริ์ดมาค่ะ MasterGTX

[ แก้ไขล่าสุด suthida เมื่อ 2008-11-21 11:35 ]

unzip โพสต์ 2008-11-21 08:42:52

ตามหาวิธีแก้มานาน ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เวลามี PM มาถึง มันขึ้นแค่ [