arunnafel โพสต์ 2008-4-18 07:03:27

คือ มันมีปัญหาตอน Login เข้าสู่บอร์ดน่ะครับ

ผมก็ลอง Login เข้าสู่ระบบ พอกด LOgin มันก็ขึ้นว่า

"ขอบคุณ คุณ Login เป็น Admin เราจะพาคุณกลับหน้าแรกโดยอัติโนมัติ"

แต่พอมันกลับหน้าแรก มันก็เหมือนกับว่า เราไม่ได้ Login เลยอ่ะครับ ใครทราบช่วยผมทีนะครับ~~

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ~(29)~

An_ant โพสต์ 2008-4-18 08:55:23

เมื่อล็อกออกแล้ว ดูที่หน้าแรกด้านล่างสุด ตรงสถานะ ว่าชื่อคุณยังอยู่หรือเปล่า

เท่าที่เจอและเป็นส่วนมาก ไม่ได้ออกจริง :Q

arunnafel โพสต์ 2008-4-18 13:38:50

แล้วจะ ล๊อคออก ยังไงหรอครับ ในเมื่อเรา ไม่ได้ล็อคอิน ครับ

คือเวลาเรา Login แล้ว มันก็น่าจะมีเมนูอื่นๆ เพิ่มเข้ามา เช่น สัตว์เลี้ยง อะไรประมาณนั้น

แต่นี่ ขนาด Login เข้าไปแล้ว เหมือนกับว่าเรายังไม่ได้ Login เลยครับ

แล้วดูสถานะของเรานะครับ มันบอกว่า "กำลัง:ข้อความ/กำลังย้อนกลับ"

งงอย่างแรงครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ngt โพสต์ 2008-4-18 13:53:38

ใช้ 6.0 ธรรมดา หรือ premod ครับ

อาจขึ้นอยู่กับ server ด้วยนะครับ

ถ้ายังทำอะไรไปไม่มากให้ลองลงใหม่ดูครับ (แนะนำ premod 2.1 ครับ)

An_ant โพสต์ 2008-4-18 13:54:14

1.ดูว่าเรามีเครื่องคอมฯอยู่กี่ตัว ไล่ไปปิดให้หมด ทุกหน้า ทุกเครื่อง ถ้าแน่ใจว่าปิดทุกเครื่อง ทุกตัว
2.คลิกปุ่มเคลียคุกกีด้านล่าง ของหน้าแรก
3.ปิดเครื่องแล้วก็เปิดใหม่ รีสตาร์ท
4.เรียกบราวเซอร์ตัวใหม่เข้าไป

ไล่ทำทีละข้อ แค่ข้อ 2. ก็น่าจะจบแล้ว

หมดพุงแล้ว :lol

arunnafel โพสต์ 2008-4-18 14:18:51

เครื่องคอมผมมีตัวเดียว ครับผม ส่วนผมใช้ Premod 2.1 Thai ที่บอกว่าแก้ปัญหาตอน Login น่ะครับ

แล้วทีนี้ผมลองทำดูโดยผมทดสอบอัพขึ้น HOST ของ http://darkzero.890m.com/board

น่ะครับ บางคนใช้ HOST ตัวนี้ ก้ไม่มีัปัญหาน่ะครับ

แต่ผมไล่ดูทั่วบอร์ดแล้วยังมีบางคนเจอปัญหา Login เข้าได้ แต่พอ Redirect มันก็กลับมาเป็นเหมือนไม่ได้ Login

แต่ผมว่า HOST ของ www.000webhost.com เนี่ย ดีกว่า HOST เสียตังบางโฮสต์อีก ตอน install ผมก็ดูคุณสมบัติ ที่ discuz ต้องการ แต่ก็ผ่าน T-T ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ ขอบคุณครับ

outcast โพสต์ 2008-11-6 10:56:20

ใช้ FireFox แทน IE ได้ล้าน% ปัญหานี้ผมก้เป็นครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: คือ มันมีปัญหาตอน Login เข้าสู่บอร์ดน่ะครับ