ฅนไทย โพสต์ 2011-1-16 11:10:46

ช่วยด้วยครับ เป็นแบบนี้ต้องแก้ยังไง

รูปส่วนตัวอัพไม่ใด้ครับ

noompower โพสต์ 2011-1-16 12:12:22

ปัญหาเดิมๆ ลองหากระทู้เก่าๆดูครับ

คำถามที่
1. u center ของคุณแยกหรือเปล่า ต้องตั้งค่าการเชื่อมต่อให้ถูกต้องนะครับ

2.ถ้าเป็นแบบที่ติดมากับ discuz ก่อนinstall ควรจะไป cmod ไฟล์ ของ uc_serverก่อน ไฟล์ที่ต้องทำการ cmod 777 ก็ data แล้วก็ข้างใน data ทั้งหมดก่อนครับ จากนั้นก็ไป cmod ไฟล์ discuz ตามปกติ สำหรับผมกันเหนียว ผม cmod ไฟล์ avater และ image ด้วย เพราะตอนแรก ก็เจอปัญหาแบบนี้เช่นกัน ถ้าลงใหม่ประมาณ 3-4รอบ จึงแก้ออก

3.ถ้าไม่ได้จริงๆ มาเอาไฟล์ที่ผมแล้วกัน อยากให้ลองก่อน นั่งแกะเองก็รุ้เอง เอาเขามาก็มาตามถามลำบากคนตอบครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ช่วยด้วยครับ เป็นแบบนี้ต้องแก้ยังไง