namesamm โพสต์ 2011-2-25 13:26:18

ขอสอบถามหน่อยครับ มือใหม่

พอดีผมเพิ่งเริ่มศึกษาทำบอร์ด discuz อ่ะครับตอนนี้เริ่มแรกติดปัญหาเลยจะมาสอบามเพื่อความเข้าใจอ่ะครับผม

ผมได้โหลด ไฟล์ Discuz_X1.5_TH_UTF8 จากกระทู้ของ คุณ i~Designs

มา 1ชุด เห็นขั้นต่อไปต้องทำไปอัปบน hosting ผมก็ทำการหา hosting ฟรีไวเแล้ว แต่ทีนี้

การที่ผมจะอับได้ เลยใช้โปรแกรม FileZilla ผมก็สามารถเชื่อมต่อไปตามปกติ

สิ่งที่ผมไม่รู้คือ ผมจะอับ ไฟล์ บอร์ด discuz ไว้ตรงส่วนใด

หรือต้องสร้าง โฟลเดอร์มาใหม่ ครับบ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอสอบถามหน่อยครับ มือใหม่