k2757 โพสต์ 2011-4-18 07:18:51

โหลดบิตผ่านหน้าเว็บ ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยด้วยเว็บ

วันนี้จะมาแนะนำเครื่องมีดีๆ สำหรับขาโหลดทั้งหลายครับ โดยเฉพาะคนที่ชอบโหลด BitTorrent หรือที่เรียกกันสั้นๆ ว่า โหลดบิต นั่นเอง เครื่องมือที่ผมว่านี้เป็นเครื่องมือที่จะช่วยเราโหลดบิต โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วย เพราะเป็นการดาวน์โหลดผ่านหน้าเว็บ(เว็บเบราเซอร์)BitLet นั่นเอง เหมาะกับคนที่ต้องการโหลดไฟล์อะไรจากบิตด่วนๆ หรือเครื่องโดนบล็อกห้ามลงโปรแกรมโหลดบิต ก็สามารถใช้บริการนี้ได้ครับ ฟรี !!
เพียงเข้าใช้งานผ่านหน้าเว็บ http://www.bitlet.org
แล้วทำการอัพโหลดไฟล์ .Torrent หรือเป็น URL ของไฟล์ .Torrent ก็ได้
เพียงเท่านี้ เว็บเบราเซอร์ของเราก็จะเริ่มดาวน์โหลดไฟล์มายังเครื่องของเราแล้ว

แถมยังสามารถตั้งค่า Port ต่างๆ ได้อีกด้วย

// ต้องเข้าใจก่อนว่า BitLet เป็นเพียงโปรแกรมที่ทำงานบนเว็บเท่านั้น ซึ่งการดาวน์โหลดต้องใช้การเชื่อมต่อที่ออกมาจากเครื่องเรา ดังนั้นหากระบบเครือข่ายของเครื่องใดโดนบล็อดไม่ใช้ peer to peer ก็จะไม่สามารถใช้งานได้เช่นกันครับ

****อ่าเอารูปมาได้ได้ครับ ผมทำลงเวิร์ด*****

หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: โหลดบิตผ่านหน้าเว็บ ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยด้วยเว็บ