shine โพสต์ 2011-4-21 21:29:00

แก้โลโก้ ไปแก้ที่ไฟล์ไหนครับ

สวัสดีครับ ผมพยายามแก้โลโก้ โดยการทำไฟล์ใหม่แล้วเซฟชื่อเดิมลงไปทับครับ ปรากฏว่าภาพมันออกมาไม่สวย เลยทำไฟล์ใหม่ขึ้นมาเป็น logo.png ก็เลยอยากทราบว่าผมต้องเข้าไปแก้ไข้ที่ไฟล์ไหนครับ เพื่อให้มันชี้ url จาก logo.gif ให้กลายเป็น logo.pngรบกวนด้วยนะครับ

ผมลองเข้าไปแก้ใน templates/default/ เปิดไฟล์ header ดู ปรากฏว่าก็ไม่มีที่ให้แก้นะครับ

จนปัญญาจริง ๆ แระ ขอรบกวนถามทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

shine โพสต์ 2011-4-22 10:02:33

ช่วยด้วยคร๊าบบบบ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: แก้โลโก้ ไปแก้ที่ไฟล์ไหนครับ