Joneburapa โพสต์ 2011-4-29 02:37:10

[Chowchil] MOD แสดงปุ่ม "คะแนน" ในกระทู้

แก้ไขครั้งสุดท้าย 2012-4-1 03:23 โดย Joneburapa

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Joneburapa เมื่อ 2011-5-12 13:02

MOD แสดงปุ่ม "คะแนน" ในกระทู้
------------------------------------------------------------------------------------------
เห็นมีคนถามกันหลายท่าน และเห็นว่ายังไม่มีใครเอาลงนะครับ
ผมก็เลยตั้งเองซะเลย
------------------------------------------------------------------------------------------
Screenshot :
อันนี้ก่อน MOD เป็นแบบปกติ

หลังจาก MOD แล้ว จะเห็นได้ว่ามีปุ่มคะแนนเพิ่มขึ้นมา คล้ายเวอร์ชัน 7.0 :lol

วิธีทำ :

1. ขั้นแรก ให้ดาวน์โหลดไฟล์ ajaxaction.gif ด้านล่าง ไปวางไว้ที่ images\default

2. หลังจากนั้นไปที่โฟลเดอร์ templates\default แล้วเปิดไฟล์ css_script.htm
** อย่าลืม Backup ไฟล์ก่อนด้วยนะครับ กันเหนียว **

แล้วหาบรรทัด.useraction { height: 50px; width: 110px; clear: both; display: block; margin: 20px auto; }ให้แก้เป็น.useraction { height: 50px; width: 180px; clear: both; display: block; margin: 20px auto; }จากนั้นหาบรรทัด (อยู่ใกล้ๆกันเลยครับ).useraction #share { background-position: 0 -50px; }แล้วเพิ่มโค้ดด้านล่าง.useraction #creditrate { background-position: 0 -100px; }ไว้ข้างใต้

3. ต่อมาเปิดไฟล์ viewthread_node.htm
** หากใครเปลี่ยนสกินเว็บให้ไปดูที่สกินว่ามีไฟล์ viewthread_node.htm หรือไม่ ถ้ามีก็แก้ในนั้น ถ้าไม่มีก็แก้ใน templates/default ครับ **

แล้วหาบรรทัด<a href="javascript:;" id="share" onclick="showDialog($('sharewin').innerHTML, 'info', '{lang thread_share}')">{lang thread_share}</a>ให้เพิ่มโค้ดด้านล่าง<a href="misc.php?action=rate&amp;tid=$tid&amp;pid=$post" id="creditrate" onclick="showWindow('rate', this.href);return false;">{lang rate}</a>ไว้ข้างใต้

4. เซฟไฟล์ที่แก้แล้วอัพขึ้นโฮส

5. อัพเดทแคช แล้วรอดูผลงานครับ
แก้ปัญหา ::

สำหรับคนที่ใส่ปุ่ม "แนะนำกระทู้" แล้วมันตกลงไปอีกบรรทัด ดังภาพ

เราสามารถแก้ให้เป็นแบบนี้ได้

วิธีแก้คือ

1. ไปที่โฟลเดอร์ templates\default แล้วเปิดไฟล์ css_script.htm
** อย่าลืม Backup ไฟล์ก่อนด้วยนะครับ กันเหนียว **

แล้วหาบรรทัด.nrate { width: 220px; }ตรง 220 ให้แก้เป็น 280 นะครับ

2. เซฟไฟล์ที่แก้แล้วอัพขึ้นโฮส

3. อัพเดทแคช แล้วรอดูผลงานครับ
กรณีที่แก้แล้ว ไม่เป็นไปตามกระทู้ ::
- อาจเป็นที่สกินของคุณเองนะครับ ลองดูว่าในสกินของคุณมีไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการ MOD ของกระทู้นี้หรือเปล่า

หากผมอธิบายข้ามขั้นตอนไหนขออภัยด้วยนะครับ สงสัยตรงไหนก็ถามได้ครับ

konjon โพสต์ 2011-5-22 01:06:32

ขอบคุงมากมายจ้า sm942dz

yamiome โพสต์ 2011-5-30 00:13:30

<a href="javascript:;" id="share" onclick="showDialog($('sharewin').innerHTML, 'info', '{lang thread_share}')">{lang thread_share}</a>โค้ตอันนี้ ผมไม่มีอ่าครับ ทั้งใน สกินเดิมและสกินที่ใช้

yamiome โพสต์ 2011-5-30 00:59:28

ตอบกระทู้ Joneburapa ตั้งกระทู้

หาแค่ {lang thread_share} ดูครับ

ได้ละขอบคุณครับ

snowbrod2 โพสต์ 2011-6-23 19:08:44

ทำยังไงให้ คนอื่นให้คะแนนเราได้ด้วยอะคับ หาแล้วไม่เจอ

Joneburapa โพสต์ 2011-6-23 19:46:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Joneburapa เมื่อ 2011-6-23 19:47

ต้นฉบับโพสต์โดย snowbrod2 เมื่อ 2011-6-23 19:08 static/image/common/back.gif
ทำยังไงให้ คนอื่นให้คะแนนเราได้ด้วยอะคับ หาแล้วไม่เ ...

คุณต้องไปตั้งที่กลุ่มผู้ใช้แต่ละกลุ่มเองครับ โดยไปที่
ผู้ใช้ » กลุ่มผู้ใช้ » เลือกกลุ่มผู้ใช้ (Beggar, Newbie, ...) » เครดิต
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: [Chowchil] MOD แสดงปุ่ม "คะแนน" ในกระทู้