moblemon โพสต์ 2011-5-28 02:37:42

ผมติดตั้งในเครื่อง แล้วย้ายขึ้นโฮสแต่มัน

ผมติดตั้งในเครื่อง แล้วย้ายขึ้นโฮสแต่มันไม่เหมือนกับที่ผมทำในเซิฟจำลอง ผมย้ายไฟล์จากเซิฟจำลองอัพขึ้นโฮสแต่บอดที่แต่งไว้อย่างสวยงามกลับกลายเป็นว่าไม่มีอะไรเลยเริ่มทำใหม่หมด คือผมต้องทำไงบ้างครับโดยย้ายจากเซิฟจำลองไปโฮสจริงโดยที่บอดยังคงเหมือนเดิมเหมือนที่ผมแต่ในเซิฟจำลอง

moblemon โพสต์ 2011-5-28 02:41:46

หรือว่าผมต้องไปเอาไฟในฐานข้อมุลเซิฟจำลองอัพขึ้นโฮสจริงด้วยหว่า ผมพุดถุกมั้ยแนะนำที

namfon122 โพสต์ 2011-5-28 09:54:48

ที่บอกว่าตั้งค่าตกแต่งไว้หมด แล้วเอาขึ้นโฮสท์ ... ตัว discuz ที่อยู่ในเครื่องเนี่ยมันไม่ได้บันทึกข้อมูลที่เราทำไว้นะคะ พออัพขึ้นไป มันจะมีอะไรหล่ะ...มันบันทึกไว้ที่ฐานข้อมูล อาจต้องเข้า Phpmyadmin ของเซิร์ฟเรา แล้วอัพขึ้นมา แต่เราไม่รู้นะว่ามันอยู่ที่ไหน และจะสามารถทำอย่างที่เราบอกได้รึเปล่า ไม่แน่ใจ
บ อกได้แค่นี้ค่ะรอคนอื่นนะคะ กลัวมั่ว:)
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ผมติดตั้งในเครื่อง แล้วย้ายขึ้นโฮสแต่มัน