topty โพสต์ 2011-6-20 19:00:50

ปลั้กอินทั้งหมดสำหรับ Discuz! X2.0(Full) + แยกประเภทให้แล้วครับ [Update : 12-02-29 Sun]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topty เมื่อ 2012-2-29 15:06

Update วันที่ 29 เดือน 2 ปี 2012 นะครับ
เผื่อๆ จะง่ายในการค้นหาของหลายๆคน ครับ แยกประเภทให้ด้วยแล้วครับ

เกี่ยวกับโฮสติ้ง

[*]UPDATE!! ปลั๊กอินระบบสั่งซื้อพื้นที่โฮสติ้งอัตโนมัติ ใช้ร่วมกับบอร์ดดิสคัส : DzWHM v.2.04 : ภาษาไทย
[*]ปลั๊กอิน ระบบจัดการเว็บโฮสติ้ง DzWHM 2.04 แก้ไขระบบเติมเงิน
[*]ปลั๊กอิน ระบบจัดการเว็บโฮสติ้ง DzWHM 2.04 เติมเงินด้วย บัตรทรูมันนี่อัตโนมัติแบบใหม่!

เกี่ยวกับ VIP

[*]ระบบจัดการ VIP สำเร็จรูป ใช้ร่วมกับ X1.5 2.0 ได้ครับ
[*]Plugin VIP Center (แปลไทยแล้วโดย Google
[*]ระบบจัดการ VIP สำเร็จรูป dsu_kkvip วีชั่น 1.6 ใหม่ล่าสุด 99%
[*]dsu_kkvipไทย100%ทั้งระบบเเปลโดยhunterba

เกี่ยวกับแชท

[*]SBox 5.0.0th
[*]ระบบสนทนาใหม่ ! VTALK 2.5 ALL IN ONE ไทย 100% รองรับดิสคัสทุกรุ่น
[*]ShoutX 1.0 Beta
[*] 2th Chat 1.6 v4 ปลั๊กอินแชทบ็อก
[*] Patch Update 17/10/54
[*]Chatbox 1.0 Full [รับความเห็นอยู่]
[*]ShoutBox 4.0.1 สำหรับ X2
[*]ขอความเห็นก่อนแจก Chat Flash
[*] 2th Chat 1.6 v4 ปลั๊กอินแชทบ็อก
[*]=== 2th_chat 1.10 ===
[*]English Taskbar Chat

เกี่ยวกับสมาชิก
   - Login

[*]ปลั้กอินเข้าสู่ระบบ/สมัครสมาขิกด้วยเครือข่ายสังคมอื่นๆ ทั้ง Twitter Facebook Google Yahoo และอื่นๆอีกมาก
[*]ปลั๊กอิน*เตือนให้เข้าระบบ x2
[*]ปลั๊กอินเตือนให้เข้าเว็บสวยงามมาก X2
[*] ปลั้กอินเข้าสู่ระบบด้วย facebook
[*]Facebook (Log-in, Social Plugins)
[*]Facebook (Log-in, Social Plugins)
[*]ปลั๊กอิน เด้ง ให้เข้า สู่ระบบ&สมัครสมาชิก By KingProZa
[*]ปลั๊กอิน ป็อบอัพยืนยันอีเมล

- เช็คชื่อ

[*]【เช็คชื่อเข้าบอร์ด】DSU_paulsign v3.1 สำหรับ X2.0 Discuz! แปลไทยเรียบร้อย

- เพื่อน

[*] หาเพื่อน 2.1
[*]ปลักอินเดทติ้งอันนี้ผมทำเป็นไทยแล้วครับ เอาของเว็บนอกมา
[*]DSU_paulsign v4.0 [เช็คชื่อเข้าบอร์ด] แปลไทยแล้วว!!

- กันสแปม

[*]ปลั้กอินป้องกันสแปมตััวใหม่ล่าสุด Thai 100% แปลโดย joeyman001

- อื่นๆ

[*]แจกปลั๊กอิน lnp_taskbar ภาษาไทยล้วนเอามาแจกแล้วครับ!
[*] ปลั้กอินเวลาออนไลน์แลกเงิน Thai 100% ครับ
[*]ปลั๊กอินลบตัวตนผู้ใช้ Banned User (เลือกผู้ใช้ได้)
[*]ปลั๊กอิน ประกวดยอดนักโพสต์ (ก็แปลออกมาอย่างนี้นิหากไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย)
[*]plugin ขายเหรียญ dsu_medalCenter DX2.0
[*] Dzz! ปลัั๊กอิน Desktop เมฆ
[*]มาแล้วครับ ! {DRC}ปลั้กอินข้อมูลเสมือนจริง หลอกได้ทุกอย่างThai 100%
[*]ปลั๊กอิน จำกัดจำนวนครั้งในการเข้าชมโพสต์ของผู้เยี่ยมชม
[*]ปลั้กอินรักษาความปลอดภัยรหัสผ่าน
[*][ค่ายใหม่ YX] ปลั้กอินเปลี่ยนแปลงเลข UID
[*]{DSU} ปลั้กอินโจรกรรม ลูกเล่นเยอะ คุณสมบัติเด่น! น่าสนใจมากครับ
[*]ปลั้กอินโจรกรรม เเปลเเล้วไม่เป็นตัว??????ททเเน่นอน
[*]SocialTweet 1.7.2
[*]Social Tweet 1.7.2 20110819
[*]ปลั๊กอินบอกความรู้สึก
[*]{DSU}ปลั้กอินกำแพงบอกความรู้สึก ไทย 100%
[*] {DSU}ปลั้กอินกำแพงบอกความรู้สึก ไทย 100% [ แก้ใขโดย NkoSTARo ]

[*]ธนาคารชุมชม discuz! x2 ยังไม่แปล!
[*]ปล๊กอิน ธนาคาร utf-8 จีนเท้70% ไทย30% แปลต่อที [แจก]
[*]ธนาคารชุมชน V.0.2 Thai By Chang~Design [แจกฟรี]
[*]ปลักอิน ธนาคารชุมชน แปลแล้ว ไทย 100% แจกฟรี + วิธีตั้งค่า
[*]ปลั๊กอินแสดงสมาชิกที่ออนไลน์ 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา + วันเกิดสมาชิก
[*] ระบบสุ่มการ์ดคะแนน! [ ปล่อยภาษาจีน ]
[*]แจก ปลั๊กอิน ร้านค้าไอเทม

เกี่ยวกับกระทู้

[*]Thread List 2.0 ปลั๊กอินแสดงภาพและรายการกระทู้อัพเดท[ไทย 100%]
[*]Plugin › แสดง Avatar หน้า Forumdisplay DX2
[*]ปลั๊กอินแสดงรูปผู้ตั้งในรายชื่อกระทู้
[*]ปลั๊กอินโชว์รูปของกระทู้นั้นๆ x2
[*]ปลั้กอินโพสต์โดยโชคลาภ เสียเงินหรือได้เงินขึ้นอยู่กับดวงแล้ว Thai 100%
[*]ปลั๊กอิน Google +1 ภาษาไทย UTF-8 100%
[*] ปลั๊กอิน Google +1 (Remakes)
[*] ปลั๊กอินคำตอบที่ดี
[*] ปลั๊กอินป้ายกำกับ v1.0.0
[*]แจกฟรี....ปลั๊กอินโพสต์ตั่งกระทู้จะซ่อนโดยอัตโนมัติ
[*]เนื้อหาอยู่ในกล่องคำพูด
[*]ปลั๊กอินรูปภาพจากกระทู้ - รายการกระทู้อัพเดด By freedom-design
[*]Myshow รุ่นเบต้า คล้ายๆ Xshowครับแจกฟรีตามเคยครับ
[*]โมใหม่ Plugin kk_xshow ให้สามารถแสแดงข้อความแบบสไลด์
[*]Image Poll ปลั๊กอินโหวตรูปภาพ
[*]ปลั๊กอินร้านขายพื้นหลังกระทู้
[*]ปลั๊กอิน ติดแท็กด่วน v1.0
[*]{Wumii} ปลั้กอินแสดงกระทู้ที่เกี่ยวข้อง Thai 100% จ้า
[*]Facebook comments
[*]ปลั้กอิน คีย์เวิร์ดลิ้งคำหลัก สร้างลิ้งให้คีย์เวิร์ดกระทู้เราง่าย Thai100%
[*]ปลั้กอิน โพสต์ด่วน !! Thai100% เหมาะสำหรับคนที่ต้องการความรวดเร็วในการโพสต์ครับ
[*]ปลั๊คอินเลือกลายเซ็นอัตโนมัติ
[*]แจกโพสด่วนใหม่!!!ด่วนจริงๆ[ไทย 100%]
[*]Facebook like plugin
[*]Photo Poll

โปรโมทเว็บไซต์

[*]ปลั๊กอินแลกลิ้งค์เพื่อนบ้าน [ THAI 100% ]
[*]ปลั๊กอินโปรโมทเว็บไซต์ โดย Discuz! Service Team
[*]ปล๊กอินโปรโหมดเว็บ เหมือนกับโปรโหมด7.2จีนแท้100%
[*]ปลั๊กอินโปรโหมดเว็บ แปลไทย100% (แบบส่วนตัว จากgoogle)

โฆษณา

[*]huxad ตัวเลือกพื้นที่โฆษณาสำหรับสมาชิก For x2&x1.5

ค้นหา

[*]ปลั๊กอิน Google กีต้าร์ไฟฟ้า
[*]ปลิ๊กอิน ค้นหาในGooGle พร้อมการเพิ่ม SEOให้เว็บพร้อมไปด้วย
[*]ปลั๊กอิน keyword ที่เพิ่ม SEO ขั้นพื้นฐาน ไม่แปล

ติดต่อทีมงาน

[*]PHPCome - ส่วนติดต่อทีมงาน 2.0
[*]Contact Plugin English

Space

[*]SocialTweet 1.3 ปลั๊กอินแสดงข้อความทักทาย -
[*][อัพเดท] SocialTweet 1.7.2 + วิธีใช้[แก้บัคแล้ว]
[*]Moods plugin English ดิสคัืท.eu

ประมูล

[*]ปลั้กอินประมูลบนดิสคัส THAI 100% แปลโดย joeyman001
[*]ระบบประมูลบนดิสคัส X2.0 เวอร์ชั่น 2.5+ ไทย100% ปรับแต่งใหม่ เกลาคำใหม่ เพื่อคนไทยทุกคน!!

แต่งรูป

[*]ปลั๊กอิน Photoshop Online - แต่งรูปง่ายๆ บนเว็บบอร์ดของเราเอง

TV Online

[*]::•[ ปลั๊กอิน ||•TVonlinE•|| x1.5 & x2 ]•::
[*]ปลิ๊กอิน movieonline เซิฟเวอร์นอก   mz_pptv
[*]ปลั๊กอิน TvonLine & RadioOnline พัฒนาต่อจากอีกท่าน

เกม

[*]ปลั๊กอินเกมฝึกสมองครับSudoku for DzX 2.0
[*]เกมส์ ซูโดกุ ไทย 100%
[*]Plugin › เกม คอนทร้า+มาริโอ้ สนุกมากขอบอก
[*]ปลั๊กอิน ฟอรั่มสมบัติ (ไข่มหาสมบัติ)
[*]"ไข่มหาสมบัติ" V1.7(wabao) เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด แปลเอง+อัพเอง ไทย 100%
[*]HappyAnimals
[*]travian - พร้อมรบกับเราหรือยัง [เิปิดโหลดแล้ว]
[*]เลี้ยงปลาไทยผสมเวียดนาม
[*]Boom IT
[*]ปลั๊กอิน สัตว์เลี้ยง เเจกฟรี
[*]QFarm 6.3 - อัพเดท screenshot เนื้อหาในเกม เรป18 (12/12/11 12:49)
[*]WXPet V3.1 ไร้บัคสมบรูณ์ [เปิดโหลดฉบับจีน 100%]
[*] WXPET ไทย/รัสเชีย/จีน Up 31/12/54
[*]WXPet V3.2 รัสเซีย UTF8 ซ้ำขออภัย
[*]แมพ ของ ปลั้กอิน WXPET เอาไปเปลี่ยนไห้เป็นภาษาไทยกันเร็ว
[*]QFarm6.3_Final_20111227.1400 ( จีน )
[*]Pet System by hen & new
[*]ปลั๊กอิน เกมส์เบราว์เซอร์+วิทยุออนไลน์ ฟรี
[*]Angry Birds Game Plugin _EN UTF-8_

เมาส์

[*]แจกเมาส์ครับ xlg_mouse
[*]ปลั๊กอินเม้า รูปแบบ xlg_mouse ฉบับปรับปรุงใหม่ V 0.1
[*]dsu_amutops จาก1.5 อัพเกรดมา2.0ได้แล้วครับ
[*]ปลั๊กอิน Tooltip
[*]เมาส์

การแนะนำ

[*] ปลั๊กอินรู้ไหมว่า?

อื่นๆ

[*]ปลั๊กอิน Protect Iframe V1.2(ป้องกัน Iframe) Free
[*]Plugin Sitemap with title link ver.3.0.1 for X2 & X1.5
[*]วีดีโอแกลลอรี่3.0731[ภาษาไทย 2011/08/29 เชิญมาโหลดได้]
[*]ปลั๊กอิน Social 3in1 เพิ่มปุ่ม Tweet , Facebook Share, Google+1 ในตัวเดียว
[*] ร้านขายเหรียญ X2 ภาษาไทยหน้าร้าน,หลังร้าน UTF8
[*]Sumopaint 3.6 ปลั๊กอินแต่งรูปบนเว็บไซต์ ไฉไลกว่าเดิม
[*]ปลั๊กอิน บอทตอบกระทู้อัตโนมัติ X1,X1.5,X2
[*]ดูหนังออนไลน์ พากย์ไทย V.1.0
[*] Sitemap 1.6 ปลั้กอินแผนผังเว็บไซต์ Thai100%
[*] จัดการไอคอนออนไลน์ for x2Thai 98 %
[*]plugin for แนวตั้งฟอรั่ม
[*]ปลั๊กอินDiscuz! X2 ประมูล V.2.0   ยังไม่ได้แปลนะครับ (อยากให้ช่วยแปล)
[*] ทำ Avartar ไหล [แจกฟรีแล้วครับ]
[*]Plugin Twow_novel Translation THAI 90%+- -]
[*]Vgallery 3 English Video Plugin
[*]Plugin Twow_novel นวนิยาย ฉบับแก้ไข + ดัดแปลงใหม่ THAI ราวๆ 95 %
[*]Plugin Snow หิมะตก ต้อนรับปีใหม่ 2012
[*]ปลั๊กอินจุดเทียนเเละลงนามถวายพระพร สวยมากๆ (เเจกฟรี)
[*]CSHOP ช้อปปิ้งออนไลน์ [รุ่นอย่างเป็นทางการ] Discuz ระบบร้านค้า X2 [จีน 100%]
[*]PlugIn : เว็บ Video สำหรับ Discuz X2 นะครับ ใหม่สุด ๆ จากผม (แปลแล้ว 90%) ตัวอย่างด้านใน
[*]Google plus bouton UTF8
[*]Plugin Simsimi
[*]ปลั๊กอิน dogdiri คุยแทน simsimi
[*]API Directadmin POP

เติมเงิน

[*] เวอร์ชั่น IKAROS เหมาะสำหรับเว็บการ์ตูน เปิดดาวโหลดแล้ว
[*]ปลั๊กอินเต็ม เงิน trumony โดย แก้ไฟล์แล้ว
[*]ปลั๊กอินครับ เติมมทรูมันนี่ ของหางแดง โหลดได้ แตกไฟล์ 100%
[*]ปลั๊กอินเติมเงินโดย Discuz! Service Team [อัพเดทไฟล์ใหม่ !!!]

LinkOut

[*]ระบบ link out สำหรับ discuz x2 ปรับได้ตามชอบครับ
[*]link out เเนวใหม่มีให้เลือกหลายเเบบ
[*]ลิ้งเอาสำหรับ x2 ปรับเเต่งได้ตามใจชอบ (x2 จริงๆ)
[*]เเจก linkout x2 ฟรี ครับ ของ x2 จริงๆๆลองเเล้ว

เดี๋ยวว่างๆ จะเพิ่มเรื่อยๆ ครับ
แนะนำเพิ่มเติ่มได้นะครับ แนะนำไรก็ได้ ควรทำอย่างนู้น น่าจะทำอย่างงี้ เชิญครับ รับทุกคำติชม ขึ้นอยู่จะว่าแก้ไขรึเปล่า ^^

ขอบคุณตัวอย่างนิดๆ หน่อยๆ จาก http://forum.discuzthai.com/thread-26125-1-1.html ครับผม
อย่าลืม บวกให้ด้วยหล่ะครับ

myminte โพสต์ 2011-6-20 20:33:32

ตอบกระทู้ topty ตั้งกระทู้

ขยันจริงนะ แต่ถ้าอัพเดทบ่อยๆจะดีมากเลย มีประโยชน์ดี

topkrubzaza โพสต์ 2011-6-20 21:13:01

กระทู้เดียว ครบ sm942dz

oursecret โพสต์ 2011-6-21 23:40:33

ขอบคุนครับ แต่ไม่มีตังซ์้อ

MasterTGZ โพสต์ 2011-6-23 18:19:10

ขอบคุณครับ sm945dz

joeyman001 โพสต์ 2011-7-3 19:25:56

ขอบคุณครับ ถ้าปลั้กอินเยอะๆ นี่ ต้องเ้ข้ากระทู้คุณก่อนเพื่อน sm949dz

rooneykung โพสต์ 2011-7-8 14:46:21

ขอบคุณมากๆๆ

far-ro โพสต์ 2011-7-8 17:54:31

กระทู้เดียวครบเยยชอบคุนจ้า

nakat12 โพสต์ 2011-7-8 23:25:00

ขอบคุณครับ sm896dz

panupong.p โพสต์ 2011-7-14 22:12:00

ขอบคุณครับที่แชร์
หน้า: [1] 2 3 4 5
ดูในรูปแบบกติ: ปลั้กอินทั้งหมดสำหรับ Discuz! X2.0(Full) + แยกประเภทให้แล้วครับ [Update : 12-02-29 Sun]