Lovejung โพสต์ 2011-7-4 19:55:58

ต้องการจัดอันดับเครดิตที่ตั้งใหม่ ใน DIY

พอดี สร้างเครดิต คะแนนกิจกรรมขึ้นมาใหม่ใน extcredits3

แล้วอยากจะจัดอันดับสมาชิกที่ได้คะแนนนี้สูงสุด (คะแนนกิจกรรมที่สร้างขึ้นใหม่) แต่พอเลือกมาใส่ในโมดูล ทั้งๆที่เลือกให้โชว์ เครดิต คะแนนกิจกรรม แต่มันกลับดึงแต่ข้อมูลโพสสูงสุดมาแสดง

มีวิธีไหนแก้ไขได้บ้างคะ

Metroxylon โพสต์ 2011-12-19 09:26:55

จากในรูป ตรงส่วนการจัดเรียงลำดับสมาชิก ให้เลือก "จัดเรียงจำนวนเครดิตจากน้อยขึ้นไป" ดูนะครับ มันถึงจะเรียงตามระบบใหม่ที่เราตั้ง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะการแปลทับศัพท์ทำให้สับสนหรือเปล่า แต่เคยทำแล้วได้ผลครับ{:969:}
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ต้องการจัดอันดับเครดิตที่ตั้งใหม่ ใน DIY