vatcharavee โพสต์ 2011-8-20 21:00:06

เปลี่ยนภาษาไทยในไฟล์ xml ยังไง

ขออณุญาตตั้งคำถามถามหน่อยนะครับ เห็นคนในเว็บบอร์ดดิสคัสไทยมีเก่งกันเยอะแยะ
เผื่อจะรู้วิธีแก้ปัญหาที่ผมประสบอยู่ตอนนี้
คือว่าผมได้ไปดาวน์โหลด template website มาซึ่งเป็นแบบ flash
และเวลาจะเปลี่ยนเนื้อหาต้องเปลี่ยนในไฟล​์ xml
แต่พอผมเปลี่ยนเนื้อหาซึ่งเป็นภาษาไทย
มันไม่แสดงผลออกมา แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษมันจะแสดงผล
ผมอยากทราบว่าต้องทำยังไงให้แสดงภาษาไทยได้ครับ ช่วยบอกที
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เปลี่ยนภาษาไทยในไฟล์ xml ยังไง