jaideejung007 โพสต์ 2011-9-29 08:48:55

ขอไอเดียทำ Web Applications

อยากให้เพื่อนๆ ร่วมคิดช่วยหน่อยครับ ว่าจะทำเว็บแอพพลิเคชั่นอะไร

โดยในเนื้อหานั้น จะต้องมี PHP และเชื่อมต่อกับฐานข้อมูล Mysql น่ะครับ

ทำอะไรก็ได้ครับ เอาเป็นฟังก์ชันง่ายๆ นะครับ ไม่ต้องซับซ้อน(เขียนขึ้นมาเองก็ได้ครับ)

หากจะเขียนมาให้ก็แหล่มเลยครับ ^^

ตัวอย่างเช่น ระบบล็อคอิน ระบบสมัครสมาชิก ระบบตรวจสอบรหัสอะไรก็ว่าไป อื่นๆ

แบบฟอร์ม
ชื่อเว็บแอพพลิเคชัน:.................
คำอธิบาย:................................
ไฟล์ที่ใช้:.................................
อื่นๆ:........................................

ว่างๆ ก็คิดช่วยหน่อยนะครับ

ผู้จัดกิจกรรม
jaideejung007

jaideejung007 โพสต์ 2011-9-29 08:52:09

ตัวอย่าง แบบฟอร์ม

ชื่อเว็บแอพพลิเคชัน: ระบบสมัครสมาชิก
คำอธิบาย: เมื่อกรอกข้อมูลลงในแบบฟอร์มแล้ว ระบบจะตรวจสอบข้อมูลในฐานข้อมูล หากข้อมูลถูกต้องจะแสดงว่า ล็อคอินสำเร็จ หากไม่ จะแสดง ล็อคไม่สำเร็จ
ไฟล์ที่ใช้: index.php, form_register.html, add.php, check_login.php, config.inc.php
อื่นๆ: -ไม่มี-

อยากได้หลายๆ ไอเดียของเพื่อนๆ น่ะครับ sm896dzsm896dz

MasterTGZ โพสต์ 2011-10-2 17:23:28

แบบฟอร์ม
ชื่อเว็บแอพพลิเคชัน:ระบบดูคลิป,วิดีโอออนไลน์
คำอธิบาย:สามารถอัพโหลดคลิปได้ ล็อคอินได้ สมัครสมาชิกได้ มีพื้นที่ส่วนตัว มีแก้ไขข้อมูลส่วนตัว มีใส่คำอธิบายคลิป มีใส่คอมเม้นในคลิป มีแถบคลิปอื่นๆด้านข้าง ใส่โลโก้ภายในตัวคลิปได้ ฯลฯ
ไฟล์ที่ใช้:ไว้ก่อนนะครับ.... (ตอนนี้รีบ จะไปและ-w-)
อื่นๆ:-ไม่มี-
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอไอเดียทำ Web Applications