tanakrit โพสต์ 2011-10-24 01:13:44

Mod : หน้าแรกแบบแจ่มๆครับ รับประกันความ สวย++ !!! [แปลไทยมาแล้ว]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanakrit เมื่อ 2011-10-25 13:15

!!! ไม่รีรอ เกรินให้เสียเวลา.....เราไปดูรูปกันก่อนเลยครับ !!!

:: รูปตัวอย่างจากเว็บผู้ผลิตครับ ::

เว็บตัวอย่าง เพื่อการตัดสินใจ ::http://www.dreamsims.info/เอาเว็บผมไปเลย หุหุ...

How To Install ::
ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ...ว่าถ้าจะทำแบบนี้ได้ บอร์ดคุณต้องอยู่ในลักษณะ
www.domain.com/board หรือ bbs อะไรก็แล้วแต่
หมายความว่า บอร์ดคุณต้องอยู่ในซับโฟลเดอร์ก่อนนะครับ..... ส่วนวิธีทำก็ ง่ายนิดเดียวสำหรับผู้ที่ไม่เป็นแบบนี้

*** ไม่แนะนำมือใหม่นะครับและไม่รับรองหากเกินความผิดพลาดต่อบอร์ดคุณ ***
** ฉนั้นคุณควรลองทำใน Sever จำลองดูก่อน **

ก่อนอื่นเลย...ให้คุณสร้างโฟลเดอร์ (Depend on you) แล้วจับไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับ Discuz รวมทั้งโฟลเดอร์ยัดเข้าไปตามครับ!
....ทั้งนี้ ลิ้งค์ของคุณจาก www.domain.com/ ก็กลายเป็น www.domain.com/(Depend on you)/ แล้วครับ

จากนั้นก็ให้คุณจับไฟล์นี้ ยัดใส่หน้า ROOT ได้เลยครับ...จากนั้นค่อยปรับลิ้งค์ไปยังหน้าที่คุณต้องการ

ขอบริจาคหน่อยนะครับ....เงินฝืดแล้วครับตอนนี้

Original File :

Translate File :

Ps. Translate File ผมได้ทำการโมใหม่จากต้นฉบับเล็กน้อย ซึ่งอาจจะงงๆหน่อยนะครับ

Pet2Pro โพสต์ 2011-10-24 03:10:54

ยังง ไม่ได้ แปลล นิครับบ

tanakrit โพสต์ 2011-10-24 11:00:14

เวอร์ชั่นแปล รอก่อนนะครับ...กำลังทำครับผม

beautiful โพสต์ 2012-1-12 06:36:54

** ฉนั้นคุณควรลองทำใน Sever จำลองดูก่อน **

โหลดได้ที่ไหนหรอครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Mod : หน้าแรกแบบแจ่มๆครับ รับประกันความ สวย++ !!! [แปลไทยมาแล้ว]