MasterTGZ โพสต์ 2011-10-24 21:07:39

[ตามกระแส] แชร์ประสบการณ์นํ้าท่วม

(ตามกระแส) ตอนนี้บ้านใครนํ้าท่วมแล้วบ้าง แล้วบ้านอยู่แถวไหน แล้วย้ายไปอยู่ที่ไหนกันแล้ว มาแชร์กันเถอะครับ ของผมท่วมแล้ว แต่ท่วมประมาณไหนไม่รู้เพราะผมออกจากบ้านก่อนที่นํ้าจะท่วม อยู่หมู่บ้านสราญสิริ จ.นนทบุรี แล้วก็ย้ายไปโรงแรม โรงแรมเริ่มท่วมย้ายไปบ้านน้า ที่ หมู่บ้านลัดดารมด์ (สะกดมั่ว) ถ.กาญจนาภิเษก แถวโลตัสบางใหญ่ แต่เพิ่งย้ายออกเมื่อเที่ยงวันนี้ ตอนนี้อยู่บ้านเช่าที่หัวหินครับ ที่นี่มีเน็ต แต่ช้ามาก โหลดแต่ละหน้าใช้เวลาเกือบห้านาที แต่ก็จะแวะเยี่ยมชมดิสคัสไทยบ่อยๆนะครับ สวัสดีครับ^^
เอ้อลืมบอก ตอนผมออกจากบ้าน แค่ออกเพราะตามกระแส คือ ไม่ประมาท แต่ไม่นึกว่าจะท่วมจริงๆ ก็ประมาทนั่นแหละ หมาติดในบ้านสามตัว ตัวเล็กสอง ตัวใหญ่หนึ่ง ตอนคนเข้าไปจัดของในบ้าน หมาตัวเล็กยอมออกมาด้วย แต่ตัวใหญ่ ไม่ยอมออก ตอนนี้ฝากให้ยามดูแลอยู่ แต่มันก็ชอบขู่ ยามเลยกลัวๆ ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง TT

Acer_Aspire โพสต์ 2011-10-24 21:13:39

ยังไม่ท่วม ชลบุรี hehe

ZeroBlack โพสต์ 2011-10-24 21:25:01

ไม่ท่วมและไม่คิดว่าจะท่วม sm914dz

member02 โพสต์ 2011-10-25 08:42:01

sm946dzท่วม ผมอยู่ อำเภอ บางใหญ่ จังหวัด นนทบุรี ท่วม2 เมตรกว่า แต่ตอนนี้ อพยพมา ที่โรงแรม ชลบุรี

ใครสามารถ บริจาค ขอให้บริจาค ได้ที่กล่องบริจาค ทุกสาขา ขอข้าวกินหน่อยยยยยยยขอที่อยู่จะดีมากนะ sm942dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: [ตามกระแส] แชร์ประสบการณ์นํ้าท่วม