Jinns โพสต์ 2011-11-25 11:58:13

พักจากดิสคัท ไปทำเว็บอื่น เลยเอามาให้ติชมครับ

http://www.isad.in.th/
จะอ่านยังไงก็ได้ครับ อยากให้มัน 2 แง่ 3 ง่ามอยู่แล้วคนจะได้จำครับ
ไอแซ๊ด ไอแสด ไอสาด หรือ ไอส_ด

จะอธิบายง่าย ๆ ตรง ๆ ก็คือ คล้าย ๆ Fail อ่ะครับ
แต่ผมอยากทำในแบบของผม (ทำเองครับผม)
อีกอย่างรูปภาพอยู่ในเว็บเลยครับ
ถ้าใช้งานผ่านมือถือก็จะ ไดเรก ไปอีกหน้าสำหรับมือถือเลยครับ จอเล็กจอใหญ่ว่ากันไป

แนวความคิดของผมก็คือ "เห็นปุ๊บสามารถอัพผ่านมือถือได้เลย" ระบบจะติดลายน้ำให้ครับ
เรื่องความ เร็ว-ช้า ของการอนุญาติไม่ต้องห่วงครับ ผมคิดว่ามี moderator เพียงพอครับ

ในเว็บไม่จำกัดว่ารูปภาพคุณจะไปก๊อปที่ใหนมา *อันนี้ผมไม่รู้และพิสูจน์ลำบาก
ก็เลยเอาเป็นว่า ผมไม่รู้ว่ารูปที่ถูกก๊อบมาเป็นของใคร ขอแค่ให้เครดิตที่ ๆ คุณไปเอามา เท่านั้น ไม่งั้นเราไมให้ผ่าน
กฏง่าย ๆ ครับ

สำหรับเว็บนี้ก็จะสนับสนุน facebook เต็มที่ครับ มี Thumbnails ให้เว็บใช้ได้เร็วครับ
สิ่งที่เพิ่มเข้ามาก็จะเป็น พวกคลิป พวกข้อความ กวน ๆ อะไรประมาณนั้นครับ

อีกอย่างเว็บจะรีเฟรช ตัวเอง เพื่อให้ได้รูปใหม่เสมอครับ รองรับอนาคตเผื่อมีโอกาสคนเข้าเยอะ

ผมอายุแค่ 19 ปี ความรุ้ยังน้อย แต่ก็จะพัฒนาไปเรื่อย ๆ ครับ

มีคนบอก ทำเว็บเลียนแบบรึป่าว? ผมก็ขอตอบว่า ไม่ถึงกับเลียนแบบครับ
แต่ยอมรับว่ามีส่วนคล้ายในเรื่องของ แนวคิด แต่.. ผมก็จะพัฒนาในสิ่งที่มันเป็นตัวผมมากที่สุด
จะทำให้แตกต่างละกัน ขนาด sanook kapook mthai เค้ายังแสดงความเป็นตัวเขาเลย
จากนี้ไปก็คงจะพัฒนาในเรื่องของการใช้งานผ่านมือถือให้ดี ๆ ขึ้นไป

ขอคำติชมจากพี่ ๆ ด้วยนะครับ อาร์มครับ

ลิ้งค์จริง ๆ อยุ่ที่ http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,239166.0.html

member02 โพสต์ 2011-11-25 12:50:03

{:18_761:} เว็ปสวยจัง

jaideejung007 โพสต์ 2011-11-25 13:52:50

ในที่สุด ก็มีวันนี้แล้วสินะท่าน

เอาใจช่วยเด้อ พัฒนาเยอะๆ เดี๋ยวก็ดังครับ

ปล. ตรงสีโลโก้ มันตัดกับสีเมนูครับ อยากให้โลโก้เป็นสีเด่นๆ เลยครับ สีแบบสว่างๆ น่ะครับ

Jinns โพสต์ 2011-11-25 15:45:04

ต้นฉบับโพสต์โดย jaideejung007 เมื่อ 2011-11-25 13:52 static/image/common/back.gif
ในที่สุด ก็มีวันนี้แล้วสินะท่าน

เอาใจช่วยเด้อ พัฒนา ...

ขอบคุณที่อยู่เคียงข้างกันครับ แต่ทว่า เอาเป็นสีอะไรดีครับ ผมยังดูไม่ออกเลย 55 แนะนำหน่อยซิ ฮ่า ๆ ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: พักจากดิสคัท ไปทำเว็บอื่น เลยเอามาให้ติชมครับ