cookkiie โพสต์ 2011-11-26 00:29:28

สอบถามเรื่องการติดตั้งฐานข้อมูลไม่ผ่าน

พอดีเป็นมือใหม่ค่ะ
ทำบอร์ดมาเรื่อยๆ ตามลิงก์

http://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=26876&page=1

(ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ)

แล้วพอมาถึงส่วนของการติดตั้งเกิดปัญหาแบบนี้ขึ้นค่ะ

พยายามค้นหาวิธีแก้แล้วแต่ไม่เจอ
เจอที่คล้ายๆ กันแต่ไม่เข้าใจคำตอบเท่าไหร่
รบกวนคนที่รู้ช่วยสอนหน่อยค่ะ

ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้นะคะ
มือใหม่จริงๆ ไม่แน่ใจว่าต้องแจ้งอะไรเอาไว้บ้าง
ถ้าตอบได้จะพยายามตอบค่ะ (เผื่องง)

rhy7hm โพสต์ 2011-11-26 01:07:22

User ของฐานข้อมูล นั้นๆ ไม่ได้รับสิทธิในการใช้ฐานข้อมูลครับ ลองตรวจสอบสิทธิของ User นั้นครับ และลองตรวจ ID Pass ในการใช้ฐานข้อมูลด้วยนะครับ ว่าถูกต้องหมดไหม

cookkiie โพสต์ 2011-11-26 01:20:20

เอ่อ ตอนี้ได้แล้วค่ะ แต่มันแจ้งเออเรออีกอันขึ้นมาแทน
เหมือนจะเจอในส่วนของคนอื่นๆ ด้วย

แบบนี้ค่ะ

ไม่สามารถเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลโปรดตรวจสอบชื่อผู้ใช้ฐานข้อมูลและรหัสผ่านให้ถูกต้อง

* Access denied for user 'xxxxx@'localhost' (using password: YES)

คุณต้องแก้ปัญหาข้างต้น, มิฉนั้นการติดตั้งจะไม่สามารถดำเนินการต่อไปได้

cookkiie โพสต์ 2011-11-26 01:30:26

ขอบคุณ rhy7hm มากค่ะ
ไปลองเชคตามที่บอกดู ใส่ผิดไปตัวหนึ่งจริงๆ ด้วย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สอบถามเรื่องการติดตั้งฐานข้อมูลไม่ผ่าน