sangvichai โพสต์ 2012-4-6 23:47:27

กิจกรรมดีๆครับ ใจดีรับโม portal แจกดิสคัสไทย 1 ท่านครับ

พอดีผมงงว่า ทำไมผมโพส ในห้องโฆษณาไม่ได้ ทั้งๆที่คนอื่นเพิ่งโพสไปแค่ไม่ถึง 20 นาที กลุ่มเดียวกับผมด้วยฮ่าๆNewbie

ก็เลยขอจัดเลยนะครับ

ขอ 1 คน ครับขอสวยๆ ผมจะโมหน้า portal ให้ 1 ท่านครับโดยจะเลือกท่านที่สวยที่ สุด เสียงคนชอบมากที่สุด

กติกา
ออกแบบหน้า portal อย่างไรก็ได้ให้อยู่ภายใต้สกินดิสคัสจะใส่อะไรไปก้ได้เอาให้สวยที่สุดครับ โดยจะส่งเป็น psd หรือ css/html ก็ได้นะครับ

การตัดสิน
จะตัดสินโดยกระผมเองถ้าสมาชิกเลือกน้อย อีกแบบคือฟังเสียงคนโหวดชอบๆโดยจากคอมเม้นในกระทู้นี้นะครับ

วิธีการส่งโดยการย่อนขนาดให้สามารถโพสโชว์ในกระทูนี้ได้ครับเป็นตัวรีวิว แล้วพอสกินไหนชนะค่อยส่งไฟล์มาครับอิอิ

ของรางวัล ไม่มีครับฮ่าๆ แต่เป็นน้ำใจครับเนื่องจากติดตามดิสคัสมาตั้งแต่รุ่น 6.1 วันนี้ขอตอบแทนครับ

ใครสงสัยติดต่อสอบถามได้เลยนะครับ

โดยสกินที่ชนะเลิศทางเราจะนำมาแจกในดิสคัสไทยให้ทุกท่านได้นำไปใช้กันครับ

ถ้าผมลืมโพสหรือโพสผิดห้องกราบขออภัยด้วยนะครับพอดีอยากจัดแต่หาห้องจัดไม่ได้เลยอ่ะครับ

ระยะเวลา หมดวันอาทิตย์นี้ เวลา เที่ยงครับ ประกาศผลเลยหรือออาจจะแก้ไขอะไรเพิ่มเติมทางเราจะแจ้งในกระทู้นะครับ

jamskung โพสต์ 2012-4-7 00:38:19

งงหน่อยนิด sm953dz

sangvichai โพสต์ 2012-4-7 00:59:04

ฮ่าๆสรุปเลยละกันครับ
คือทางผมจะทำหน้า portal ของดิสคัสให้ฟรีก็พวกหน้า index.php นั่นแหละครับ
หลักการมีอยู่ว่า
1.ออกแบบโดยจะทำผ่านโปรแกรมอะไรก็ได้ เสร็จแล้ว โพสภาพตัวอย่างลงกระทู้นี้ให้สมาชิกตัดสินครับ
2.โดยจะตัดสินโดนการเลือกสกินที่โดนใจที่สุด แล้วผมจะนำไปทำมาลงดิสคัสไทยฟรีๆครับ งงไหมครับ
3.โดยท่านจะทำให้อลังการแค่ไหนก็ได้ครับแต่ไม่ขอโอเวอร์ไปครับหลายคนงง เอาง่ายๆก้ประมาณนี้ครับดังตัวอย่างhttp://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=attachment&aid=NDMxNzB8OWZkZTgwMGF8MTMzMzczNDkxOXwyNjU0N3wyOTAwNw%3D%3D&noupdate=yesโดยจำกัดดังนนี้ออกแบบส่วน body เท่านั้น ไม่มีทำส่วน header แต่ออกแบบมาได้ครับ เผื่อพิจารณาครับ

ยังงงกันไหมหรอครับฮ่าๆ เอาง่ายๆนะครับคือท่านออกแบบหน้าแรกมาแล้วผมจะเสกให้มันใช้ได้ในดิสคัสให้ครับ เหมือนสกินทางจีนที่หลายๆคนนำมาแจกกันครับ งงานนนี้ฝีมือคนไทยบ้างครับ ^__^

king01 โพสต์ 2012-4-7 11:22:06

sangvichai โพสต์ 2012-4-7 15:36:01

เห้อโอผมคงพิมพ์ไม่รู็เรื่องไงก้พรุ่งนี้ถ้าไม่มีส่งผมก้ปิดกระทู้แล้วนะครับ ไงก็ขอโทษทีครับ =-= ผมบอกครั้งนี้แล้วครับก้ถ้าพูดแล้วท่านสมาชิกยังอ่านแล้วงงผมก็ปิดแล้วอ่ะครับ

คือผมให้ท่านดีไซน์สกินดิสคัสแล้วผมจะเสกออกมาตามที่ท่านได้ออกแบบมาแค่นั้นล่ะครับ โดยทำเฉาพะหน้าแรกอย่างเดียว สงสัยหน้า portal มีคนเปิดน้อยเปิดแต่บอร์ดกันเลยทำให้งง

พอดีผมจะทำมาแจกก้ได้แต่อยากได้ผลงงานที่หลกาหลายโดนใจสมาชิกน่ะครับ ไงก็ขอบคุณที่สนใจนะครับ

markyoyoyo โพสต์ 2012-4-14 16:09:15

อ้างอิงจาก sangvichai เมื่อ 2012-4-7 15:36 static/image/common/back.gif
เห้อโอผมคงพิมพ์ไม่รู็เรื่องไงก้พรุ่งนี้ถ้าไม่มีส่ง ...

พิมเยอะไปขี้เกลียดอ่าน- -*

Better โพสต์ 2012-4-14 16:44:09

งงเล็กน้อยถึงปานกลาง sm910dz

sangvichai โพสต์ 2012-4-14 21:37:27

ปิดกระทู้นานแล้วครับ ^^ ขออภัยที่ผมพิมพ์เยอะจนไม่รู้เรื่องครับ ใครงงก็บอกทิ้งท้ายไว้วว่าผมให้ส่งแบบสกินแข่งกันแล้วผลงานที่โดนใจผมจะโมให้มันใช้กับดิสคัสได้ครับ แค่นั้นแหละงงก็ขอโทษด้วยครับผม

sbymaster โพสต์ 2012-5-6 11:20:53

งงsm948dzsm948dzsm948dzsm900dzsm900dz

StaFF_PiRcH โพสต์ 2012-5-7 14:34:06

งง แท้เหลา {:9996gag:}
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: กิจกรรมดีๆครับ ใจดีรับโม portal แจกดิสคัสไทย 1 ท่านครับ