Onimakill โพสต์ 2012-5-13 13:46:44

[นิยาม] ไร้สาระ ข้อถกเรื่อง Anime

นิยามชื่อ : นิยาม ไร้สาระ ข้อถกเรื่อง Anime
ผู้แต่ง : TaroDemons
สนับสนุนโดย : Discuzthai

1.ซึนเดเระ ไม่ได้เกิดจาก Anime แต่เกิดจาก ผู้เขียน
2.ซึนเดเระ ไม่ใช้พระเ้จ้า แต่แน่นอน พระเจ้าซึนเดเระ
3.ถ้าคุณเกิดอารมย์ทางเพศ แนะนำให้ดู H
4.ถ้าไม่หาย ให้ไป เตะบอล ซะ
5.พวกนิยมผู้หญิงโนตมๆ โนตมจริงๆ นะ ไม่เห็นกับตาไม่รู้หรอก - -" มักอยู่ควบคู่กับ H
6.บางทีอาจจะเห็นว่ามีการวาด fanart แนว C ตามเว็บ H (ซึ่งมันแน่นอนอยู่แล้ว) เตือนไว้ก่อนเลยว่าโนมันไม่ตมธรรมดา
7.โดจิน ของทำมือ เช่นการ์ตูนทำมือ ซอร์ฟเกมส์สร้างเอง พวงกุญแจ ฯลฯ แต่มักใช้หมายถึงการ์ตูนทำมือ
8.ถ้าพูดถึงโดจินมักจะถูกเหมารวมว่าเป็นการ์ตูนโป๊(H-Doujin) ซะมากกว่า
9.โรคจิต, ลามก ใช้เติมสรรพนามเพื่อเพิ่มความหมายคำว่าโป๊ เช่น H-Doujin (โดจินโป๊), H-Anime (การ์ตูนโป๊), H-Game (เกมส์โป๊) ฯลฯ
10. พวกคลั่งหู จะรวมๆใน พวกหูแมว หมา กา ไก่ (เฮ้ยๆ)
11.โมเอะเป็นคำที่ใช้เรียกผู้หญิงน่ารักๆ ออกจะสับสนกับ L พอสมควร
12.แต่โมเอะไม่จำเป็นต้องเป็นเด็กกว่าเรา
13.บางคนให้คำนิยามของคำว่าโมเอะว่า ความรักใคร่อันวิปริตของโอตาคุ
14.ความรักบริสุทธิ์ระหว่างชายกะชาย
15.[ไม่ติดเรท]
16.(อุเคะ y สายรับ) เรียกสั้นๆ ว่าเคะ ชอบถูกกระทำโดยเพศเดียวกัน

ขอบคุณครับ

DarkDragon013 โพสต์ 2012-5-13 13:59:04

55
อ่านแล้วๆ

BabyFace โพสต์ 2012-5-13 14:08:47

อ่านแล้วก็ งงๆ มึน อาจเพราะผมไม่ใช่ โอตาคุ

aaa.111 โพสต์ 2012-5-15 14:23:28

สอย HL ไปกินซะหลายเรื่องแล้ว
{:9992gag:}

แต่สาย H น่ากลัวมาก เช่น holic เด็กเห็นผี เป็นต้น
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: [นิยาม] ไร้สาระ ข้อถกเรื่อง Anime