rvroje โพสต์ 2012-7-16 12:32:26

มารวบรวม Free Hosting ที่เพื่อนๆ ใช้งานแล้ว

พอดีว่า ตัวเองก็หัดทำเว็บ ไม่อยากลงทุนมากนัก ก็เลยไปหาบริการ ฟรีโฮส ใช้งานก่อน

ไปลองมาก็หลายที่ เลยนำประสบการณ์ ที่ผ่านมา มาบอกกล่าวกับเพื่อน เผื่อเป็นแนวทางให้คนต่อๆไป

1. 000webhost
ประทับใจ 000webhost ถ้าจะใช้งานเขา จริงๆ ต้องแปะลิงก์กลับมาเว็บเขา ในเว็บเราด้วย ไม่งั้น เขาปลดออกหน้าตาเฉยเลย เข้าเว็บไม่ได้ ต้องสมัครใหม่ หมายถึง สร้างโดเมนใหม่ในเว็บเขานะครับ ก็ใช้ได้เหมือนเดิม

2. freehosting
เจ้านี้ ไม่ต้องทำลิงก์เหมือน 000 ใช้งานนานหน่อย กะว่าจะทดลองตลอดไป แต่มาตกม้าตายตอนอาทิตย์ที่แล้วนี่แหละ เว็บเข้าไม่ได้ หลายวันเลย แต่ตอนนี้ปกติแล้วมั้ง 555

3. 1freehosting
ได้ใช้แป้บหนึ่ง ทดแทน freehosting ช่วงที่มันเข้าไม่ได้ เหมือนจะเข้าเว็บได้เร็วกว่า freehosting น่ะครับ
ไม่ต้อง ทำเหมือน 000 ด้วยน่ะ

สามที่นี้ ได้ทดลองใ้ช้งานมาระยะเวลา ราวๆ 1 เดือนครับ
ใช้ง่ายดี ลง discuz ไม่ต้องไปเซ็ต permission เองด้วย แป้บเดียวเสร็จ ไม่เหมืิอน โฮสไทย ต้องไปเซ็ต permission
เนื้อที่ก็แล้วแต่เจ้าครับ สำหรับ ฟรีโฮส ลองเข้าไปดูได้
ผมลงแล้วลงอีก ลบทิ้งเป็นว่าเล่นเลย

ช่วยๆกัน แชร์ประสบการณ์ ด้วยนะครับ เผื่อคนอื่นๆที่มาทีหลัง

rvroje โพสต์ 2012-7-16 12:41:18

ตัวอย่าง 000webhost

ตัวอย่าง freehosting

ตัวอย่าง 1freehost

nantawat1610 โพสต์ 2012-7-16 22:43:41

สนับสนุนอีกแรงครับ:victory:
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: มารวบรวม Free Hosting ที่เพื่อนๆ ใช้งานแล้ว