bestdekdee โพสต์ 2012-8-23 16:04:30

อยากทราบส่วนในการปรับแต่งของหน้าบอร์ดตามภาพเลยครับ

ปรกติจะมีคนดูแลจัดการให้น่ะครับ แต่พอต้องทำเองผมก็ไม่รู้ว่าในหลายๆ ส่วน เช่นตามภาพนี้ต้องปรับจากตรงไหนบ้าง

ตามรูปคือ..

1. รูปจากกระดาน - สามารถเซ็ตค่าเองได้มั๊ยครับ? อยากเซ็ตให้มันโชว์เฉพาะรูปภายในห้องใดห้องหนึ่ง(ของบอร์ด) โดยไม่ใช่แบบที่โชว์รูปทั้งหมดที่คนอัพโหลด

2. ความเคลื่อนไหว - มักมีปัญหาที่จู่ๆ ก็หายไปเลยโดยไม่มีสาเหตุ คือ ไม่ได้ไปปรับแก้อะไรเพิ่มแต่วันนึงพอเข้ามาก็หายไปแล้ว ให้เพื่อนที่ช่วยลงระบบให้แก้ เค้าก็ตอบว่าไม่รู้แน่นอนเหมือนกัน แต่ก็แค่ลองปรับนู่นนี่ดูหลายๆ อย่าง แล้วจู่ๆ มันก็มาใช้ได้เอง เลยอยากได้ที่ชัวร์ๆ น่ะครับ

3. กระทู้ใหม่, กระทู้ล่าสุด, กระทู้นิยม, กระทู้สำคัญ - tab พวกนี้เราสามารถเพิ่ม หรือลดได้หรือไม่ครับ? และถ้าทำได้อยากจะเพิ่มและเซ็ตค่าใหม่ลงไปต้องทำที่ไหนยังไง

4. ข้อความ ที่เป็นคติ ด้านบนหัวชื่อ "รูปจากกระดาน" - ตั้งใจอยากจะเขียนเพิ่มไปเองบ้าง แต่ไม่รู้ว่าต้องไปเซ็ต หรือใส่ค่าเพิ่มที่ไหน

ขอโทษที่อาจจะถามเยอะไปนะครับ พอดีผมเองรู้สึกแย่ว่าเรามาดูแลบอร์ดแต่ต้องฝากเพื่อนมาทำงานตรงนี้ให้ตลอด เค้าเองก็ไม่ค่อยว่าง ผมก็เลยอาจจะถามเยอะๆ เพื่อเวลามีปัญหาจะได้ปรับแก้เองได้บ้างน่ะครับ ยังไงขอบคุณผู้ี่ที่มาช่วยตอบทุกคนด้วยนะครับผม

ด้านล่างนี้เป็น Link หน้าเว็ปครับ เผื่อจะต้องดูประกอบอีกที
Link: http://kidcardth.net/bbs/

bestdekdee โพสต์ 2012-8-29 00:01:15

ง่ะ... ไม่มีคนรู้เลยเหรอครับ ช่วยผมทีๆๆ sm898dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: อยากทราบส่วนในการปรับแต่งของหน้าบอร์ดตามภาพเลยครับ