kittipnm โพสต์ 2012-11-14 15:50:31

มีคำถามครับ อยากถามเหล่าแอดมินและผู้แปลดิสคัสไทย

คือมีข้อสงสัยครับถ้าสมมุติวันใดวันหนึ่งไปเจอเว็บไซต์ที่ทำด้วยดิสคัส

แต่เว็บไซต์นั้น ตรงด้าน footer ลบเครดิท "Powered by Discuz! X2.5" ออกด้วย

และทีมงานได้เมล์ไปแจ้งเตือนแล้ว เจ้าของเว็บไม่ทำตาม

ยังคงลบเครดิทออก ทางทีมงานดิสคัสไทยมีมาตรการ หรือ มีวิธีการจัดการอย่างไรครับ

mrkran โพสต์ 2012-11-14 16:52:06

ทางเราไม่ได้เป็น ตัวแทนของดิสคัสจีนครับ เป็นผู้ที่นำดิสคัสจีน มาแปลเป็นไทย แล้วแบ่งปัน ให้ความรู้เฉยๆ

ส่วนใครนำไปใช้ แล้วตัดเครดิตออก เป็นเรื่องของมารยาท + จิตสำนึก ครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: มีคำถามครับ อยากถามเหล่าแอดมินและผู้แปลดิสคัสไทย