hurukawa โพสต์ 2012-11-27 22:20:54

Shutbox ของคุณ Jaideejung007 ปัญหา

ผมได้ทำการติดตั้ง Discuz 7.2 Full
แล้วลง Plugin Shutbox ของคุณใจดีจัง007 แล้วเป็นแบบนี้รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

Shoutbox (ยังไม่ได้เปิดการทำงานปลั๊กอินนี้)   

ทั้งๆที่ผมทำตามที่คู่มือบอกแล้วดังนี้ครับ

Installations:
1. Upload Shoutbox in folder upload to your site(อัพโหลด "plugins" ในโฟลเดอร์ "upload" ไปยังโฮสต์ของคุณ)
2. Run install & active plugin(เข้าระบบแอดมินซีพี ไปที่เมนูปลั๊กอิน คลิกติดตั้ง Shoutbox)
3. Open webboard/templates/BlackSteel/discuz.htm

-- Find:
$pluginhooks
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
-- Add above(เพิ่มด้านบน):
<!--{eval eval($hooks['jaideejung007_natz_shoutbox_include_template']);}-->
4. Open webboard/include/index_classics.inc.php
-- Find:
include template('discuz');
-- Add above(เพิ่มด้านบน):
eval($hooks['jaideejung007_natz_shoutbox_include_settings']);
5. Save & enjoy(บันทึกแล้วอัพโหลดทับตัวเก่า แล้วอัพเดตไฟล์แคช)

ผิดพลาดตรงไหนชี้แนะด้วยครับงงเป็นไก่ตาแตก

ฅนไทย โพสต์ 2012-12-14 18:27:02

เป็นอย่างไรครับ มีรูปไหม ?
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Shutbox ของคุณ Jaideejung007 ปัญหา