aewna โพสต์ 2012-12-17 20:52:01

เจ้าของโฮสติ้งไม่รับผิดชอบ กำลังหาโฮสใหม่แนะนำที

คือเปิดเว็บแล้ว ขึ้นข้อความแบบนี้

This account has been suspended.
Either the domain has been overused, or the reseller ran out of resources.

ติดต่อไปทางเจ้าของโฮสติ้งแล้ว เขาบอกว่า "สแปมเยอะมากทำให้โฮสผิดปกติเลยทำการปิดไปก่อนครับ"
2วันผ่านไปก็ยังเหมือนเดิม และจะขอเพิ่มโดเมน คำตอบก็คือ "ผมไม่รับจดเพิ่มแล้วครับ เพราะกำลังจะเลิกทำโฮสติ้งครับ"
แล้วที่เสียไปเกือบ2พัน ไม่ได้ไรเลยไม่แก้ไขไรให้สักอย่างหากมีปัญหาต้องเสียตังค์อย่างเดียวถึงจะเข้าไปแก้ไขให้http://boonmahosting.com/

ตอนนี้กำลังหาโฮสติ้งดีๆและโดเมนอีก1 เปิดอีกเว็บ เจ้าเก่าคงไม่กล้าแล้วละ เพราะเขาจะปิด

"ถ้าผิดหมวดต้องขออภัยด้วย"

greatqueenlucy โพสต์ 2012-12-18 08:34:22

เขาไม่เอาตังค์เเล้วละเเบบนี้ ปิดอย่างเดียว หนีชิ่ง เเจ้งตำรวจได้เลย

aewna โพสต์ 2012-12-18 08:55:38

เขาไม่เอาตังค์เเล้วละเเบบนี้ ปิดอย่างเดียว หนีชิ่ง เเจ้งตำรวจได้เลยพึ่งจ่ายตังค์ไปไม่ถึงอาทิตย์เกือบ2พัน ค่าโฮสติ้งและโดเมน (ต่ออายุ)

พึ่งมารู้ว่าเว็บใช้ไม่ได้2-3วันนี่แหละ เลยติดต่อไปทางเจ้าของโฮสติ้ง

i-omyim โพสต์ 2013-1-4 10:12:27

มาใช้โฮสผมไหมครับ ผมทำโฮสอยู่ ผมให้ใช้ฟรีครับ แต่ผมไม่ได้ใช้ Direct Admin เป็น ControlPanel นะครับ โอสผมใช้ Kloxo เป็น Control Panel เน็ตอาจจะไม่ได้แรงเท่า โฮสอื่นๆเพราะตอนนี้ผมใช้ FTTH 100/20 อยู่ครับ ถ้าสนใจไงก็ติดต่อผมมาได้นะครับ iliniz@hotmail.co.th

i-omyim โพสต์ 2013-1-4 10:14:58

จริงๆถ้าใครอยากใช้โฮสฟรีผมก็ติดต่อผมมาได้นะครับ ผมกะลังทดสอบความเสถียรของ FTTH อยู่อะครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เจ้าของโฮสติ้งไม่รับผิดชอบ กำลังหาโฮสใหม่แนะนำที