acaz โพสต์ 2013-2-10 18:23:15

ปิดการใช้งานกระดานข่าว discuzthai.com

สวัสดีครับ
หลังจากที่โฮสเกิดปัญหาผมได้เข้าไปดึงข้อมูลกลับมาพบว่าข้อมูลของทาง discuzthai.com มีปัญหา
เป็นเหตุให้โฮสล้มไปด้วยในครั้งที่ 2

จึงกลับไปนำข้อมูลที่ Backup ไว้มาทำการ Restore เพื่อต้องการให้ discuzthai.com เปิดกลับมาใช้งานได้ตามปรกติก่อน

ยังไงก็ดีผมยังต้องกรกู้ฐานข้อมูลล่าสุดอยู่ จึงขอแจ้งให้สมาชิกทราบ
ทาง discuzthai.com ขอปิดการใช้งานกระดานข่าวไปก่อน แต่ยังสามารถเข้าดูกระทู้ ดาวน์โหลด ไฟล์ข้อมูลที่มีอยู่ได้ตามปรกติ
แชทที่หน้าเวบ discuzthai.com ได้ตามปรกติ
ทางดิสคัสเปิดห้องให้โพสได้เพียง Bugs report หากพบปัญหาแจ้งได้ที่ Bugs report
หากมีไฟล์แนบกรุณาโพสที่อื่นแล้วทำลิงค์มา
เผื่ออนาคตเมื่อมีข้อมูลอัพเดทกระทู้คุณอาจจะหายไป

สำหรับผู้ดูแล พูดคุยได้ที่ห้อง ผู้ดูแล ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ครับ
ขอบคุณครับ

ฅนไทย โพสต์ 2013-2-13 03:18:54

ตอนนี้เปิดแล้วหรือครับ sm907dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ปิดการใช้งานกระดานข่าว discuzthai.com