crewockeez โพสต์ 2013-4-26 18:16:30

Wordpress เชื่อมต่อระบบสมาชิกจาก Ucenter

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crewockeez เมื่อ 2013-4-26 18:47

อันนี้ได้เทสระบบสดๆ ร้อนๆ เลยครับ พอดีผมมีหน้าเว็ปไซต์ที่ใช้งานด้วย CMS Wordpress ที่นี่ www.vrgamerloader.com และก็หาวิธีที่จะเชื่อมระบบสมาชิกกับ Discuz นั่นเอง พอดีไปเจอในเว็ปไซต์ของประเทศจีนมาเลยนำมาฝากกันครับ เรามาดูวิธีกับเลยดีกว่าน่ะครับ

วิธีการติดตั้ง
1.เราจะต้องติดตั้ง Wordpress และ Discuz เรียบร้อยแล้ว
2.ดาวน์โหลด Plugin Wordpress ที่มีชื่อว่า "Ucenter" หรือ คลิกที่นี่
3.ทำการอัพโหลด Plugin Ucenter ไปไว้ใน /wp-content/plugins แล้วทำการติดตั้งให้เรียบร้อย
4.เข้าไป wp-admin/admin.php?page=ucenter-define-settings มันจะให้เราเซตค่า Database ที่จะดึงมาใช้จาก ucenter สามารถเข้าไปดูการตั้งค่าได้ที่นี่ Ucenter>การเชื่อมต่อ>แก้ไข

เลือกลงมาด้านล่างจะเห็นค่าทั้งหมดที่ดึงมาใช้ได้

เพียงแค่นี้ก็สามารถดึง Ucenter Member มาเป็น Member wordpress ได้แล้วครับ......

**ควรทำการปิดระบบสมัครสมาชิกของ Wordpress ด้วยน่ะครับ ไม่เช่นนั่นจะชนกัน !!!!!

ninwatza โพสต์ 2013-4-27 21:56:12

มีของ Joomla มั้ยครับ

skynet0504 โพสต์ 2013-5-2 17:33:23

แจ่มครับ ขอเก็บไว้ก่อน ^^

jaideejung007 โพสต์ 2013-5-2 17:38:28

ที่คิดตังค์นี้คืออะไรครับ
โมใหม่ต่างจากเดิม
หรือไม่ได้โมอะไรจากต้นฉบับเลย (http://wordpress.org/extend/plugins/ucenter-integration/)

bomlovesom โพสต์ 2013-5-2 23:57:58

มันเชื่อมฐานข้อมูลกันทั้งหมดหรือเปล่าครับ เช่น เวลาอัพเดทกระทู้ก็ไปขึ้นหน้า Wordprees ด้วย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Wordpress เชื่อมต่อระบบสมาชิกจาก Ucenter