rije โพสต์ 2008-8-13 21:08:24

ปัญหาเมื่อไม่ได้ล็อคอินนาน ช่วยตอบด้วยนะครับ

เนื่องจากทำหน้า regis ใหม่ึครับ
ให้ข้อมูล insert ลง database โดยตรง ผ่านหน้า php ที่เขียนเองน่ะครับ
แล้วทีนี้ไม่ได้ทำส่วนคำถามกันลืมเอาไว้
ทำให้เวลาสมาชิกบอร์ดที่ไม่ได้เข้าใช้งานนานๆ
พอล็อคอินมันจะให้เลือกคำถาม แล้วตอบคำถามน่ะครับ
ทีนี้เลยเป็นปัญหาทำให้ไม่สามารถล็อคอินเข้าสู่ระบบได้น่ะครับ

มีวิธีไหนที่สามารถทำให้บอร์ดให้สมาชิกเข้าสู่ระบบโดยไม่ต้องถามตอบบ้างไหมครับ
หรือวิธีแก้อื่นๆ ช่วยทีนะครับ
(ไม่อยากต้องให้สมัครสมาชิกใหม่น่ะครับ ไม่งั้นปัญหาไม่จบไม่สิ้นแน่ๆ TT__TT)

ขอบคุณครับ

acaz โพสต์ 2008-8-13 21:35:16

ตอบกลับโพสของ 1# rije

1. ง่ายๆก็ตัดการใช้คำถามคำตอบออกสมาชิกที่ใช้ก็จะไม่ได้ไม่ต้องใช้
2. แล้วสมาชิกที่ตั้งคำถามคำตอบเอาไว้ล่ะทำไง เข้ากระดานข่าวไม่ได้อีก

ทำไงดี

ผมว่ามันอยู่ที่สมาชิกเองครับ ตั้งคำถามคำตอบเอาไว้แต่ดันลืมเอง......

rije โพสต์ 2008-8-13 21:51:34

1. ง่ายๆก็ตัดการใช้คำถามคำตอบออกสมาชิกที่ใช้ก็จะไม่ได้ไม่ต้องใช้

แล้วทำยังไงอ่ะครับ?

DarkEagle โพสต์ 2008-8-14 01:00:37

แก้ htm ส่วนนั้นออก ไม่ต้องให้มีก็จบแล้วท่าน

suthida โพสต์ 2008-8-14 12:34:01

ตอบกลับโพสของ 3# rije

แล้วถ้าคุณตัดออก แต่สมาชิกบางคนทำ คำถามถามตอบไว้ล่ะคะเค้าจะเข้าระบบอย่างไร ถ้าคำถามๆตอบมันหายไปแบบนี้สมาชิกต้องจดไว้นะคะหรือไม่เลย ควรลบคำถามๆตอบ ออกตั้งแต่แรกเปิดเว็บบอร์ดใช้งาน
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ปัญหาเมื่อไม่ได้ล็อคอินนาน ช่วยตอบด้วยนะครับ