poptepleela โพสต์ 2014-6-14 17:39:38

ฉันรู้สึก... โอ้ว บร๊ะเจ้าช่วยจอร์ด มันยอดดดดมว๊ากกก!!!!

poptepleela โพสต์ 2014-6-14 17:43:48

1. ฉันรู้สึก...โอ้ว บร๊ะเจ้าช่วยจอร์ด มันยอดดดดมว๊ากกก!!!!
2. ฉันรู้สึก...เหอ...เมื่อไรจะแก้บัคได้ซะที ยากอะ
3. ฉันรู้สึก...อืมมม ความหวังใหม่อะเว็บนี้
4. ฉันรู้สึก...ยากอะ แต่พอใช้ไปนานๆ อืมเทพเลยตรู
5. ฉันรู้สึก...วันนี้จาตัวนี้ มาใส่เว็บเราดีไหมหน๋อ...
6. ฉันรู้สึก...หลงรัก Discuz

discuzmod โพสต์ 2014-6-14 20:48:17

ฉันรู้สึก...ว่าเดี๋ยวนี้มันจะเยอะไปแล้วนะ

Ikham โพสต์ 2014-6-15 00:29:54

ฉันรู้สึก...ชอบ(เพราะทำให้รวย อิๆ)

exesiden โพสต์ 2014-6-15 09:54:23

ฉันรู้สึก...ถูกใจ กับชุมชนดิสคัสภาษาไทยที่ทำให้ฉันรู้จักและทำเป็น
ฉันรู้สึก...ขำกลิ้ง เมื่อเจอมุกฮา ๆ ของเหล่าสมาชิกและผู้ดูแล
ฉันรู้สึก...หลงรัก ดิสคัสไทยที่ทำให้ฉันใช้ความสามารถในการทำเว็บบอร์ดได้ดีมากยิ่งขึ้น
ฉันรู้สึก...สยอง เมื่อพบเจอผู้ดูแลที่แบนไอดีสมาชิกต่าง ๆ
ฉันรู้สึก...ทึ่ง เมื่อรู้เหตุผลว่าทำไมผู้ดูแลถึงได้แบนสมาชิกต่าง ๆ เหล่านั้น เพราะต้องการให้สมาชิกรู้จักเรียนรู้ การค้นหา การรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อนจึงถาม จึงทำให้เกิดความจดจำการแก้ไขในปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นไม่ใช่รู้แล้วก็ลืม
ฉันรู้สึก...ซึ้ง เมื่อฉันเก่งขึ้น รู้มากขึ้น และสามารถตอบคำถามให้กับสมาชิกคนอื่น ๆ ได้ อีกทั้งยังสามารถทำกิจกรรมต่าง ๆ ในเว็บบอร์ดดิสคัสไทย ไม่ว่าจะแจกสกิน ปลั๊กอิน ที่แปลภาษาเอง หรือการแนะนำในการแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ของดิสคัส

ขอบคุณดิสคัสไทยที่ทำให้สมาชิกอย่างฉันและหลาย ๆ คน ประสบความสำเร็จ ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ฝากไว้สักนิด
ความผิดพลาด ความไม่รู้ เป็นกันทุกคน คุณจึงได้ไปถามข้อแนะนำต่าง ๆ จากคนที่รู้
แล้วหากเมื่อคุณรู้แล้วล่ะ ? คุณยังจะกลับมาช่วยเหลือความผิดพลาดของคนอื่น ๆ อีกหรือเปล่า

l3eil3oy โพสต์ 2014-6-15 23:19:04

ฉันรู้สึก..ขอบคุณที่แบ่งปัน!! sm949dz

binknon โพสต์ 2014-6-16 10:05:15

ข้อตั้งชื่อว่า "นิยามของถั่ว" ครับ ;P

ฉันรู้สึกกว่า....น่าจะมีถั่ว >> เอาจริงๆตอนแรกที่เข้ามางงมากว่าคืออะไรใช้ยังไง เพราะมีคนแนะนำมาหลายคนเลยคิดว่าระบบนี้ดี ลูกเล่นเยอะเลยคิดว่า "มันอาจจะมี"

ตอนมาอยู่แรกๆฉันรู้สึกว่า....กลัวถั่ว >> ตอนแรกๆผมก็เหมือนสมาชิกงี่เง่า ที่ไม่รู้จักอะไรเลยเอาแต่ถามๆๆๆๆๆ โดยที่ไม่ได้ลองหาดูก่อน เลยโดนแบนไปรอบ เลยๆกลัวๆนิดๆ

แต่พอมาอยู่จริงฉันรู้สึกว่าอยากลองขายถั่ว >> พอได้มาอยู่ ได้มารู้จักทีมงานแล้วผมรู้สึกว่าคนที่นี่ทำกันด้วยใจรักจริงๆ ไม่ใช่แค่ทีมงาน แค่สมาชิกก็ช่วยกันเติมเต็มให้เว็บอีกด้วย ผมเลยอยากมีผลงานในเว็บนี้อยากทีจะมี "ถั่ว" ให้เพื่อนๆได้ลอง

ส่วนเรื่องภายภาคหน้าฉันรู้สึกว่า...อยากปลูกถั่ว >> ผมอยากปลูกความรู้และพยายามบอกเพื่อนๆสมาชิกและทีมงานให้ใจร่มๆหากเราเจอแต่คำถามเดิมๆ ซํ้าๆซากๆ เพราะถ้าเราคุยดีๆกับเค้า คอยช่วยเค้า อีกไม่นานเข้าก็จะเข้าใจว่าควรทำอะไร และคนๆนั้นก็จะเป็นถั่วที่งอกงามและพร้อมจะปลูกถั่วของตัวเองครับ :)

binknon โพสต์ 2014-6-16 10:13:10

binknon ตอบกลับเมื่อ 2014-6-16 10:05
ข้อตั้งชื่อว่า "นิยามของถั่ว" ครับ

ฉันรู้สึกกว่า.... ...

ขอต่อนิยามถั่วนะครับ

ถึงสมาชิกใหม่ฉันรู้สึกว่า....อย่ารีบหาถั่ว >> อยากบอกสมาชิกใหม่ๆว่าไม่ต้องรีบร้อนหรือรนเวลาเราทำอะไรไม่ได้หรอไม่เข้าใจอะไรนะครับ เพราะที่นี่มีคำตอบอยู่แล้ว เพียงแค่ใจเย็นๆ ลองหาๆดูก่อน ถ้าไม่เจอก็ถามได้เลยอย่ากลัวครับ ทีมงานที่นี่อาจจะดูเหมือนเข้มงวดแต่จริงๆแล้วทุกท่านใจดีและพร้อมที่จะช่วยเหลือเสมอหากเรื่องนั้นๆเป็นเรื่องที่เหมาะสม

ถึงสมาชิกเก่าฉันรู้สึกว่า....ขอบคุณสำหรับถั่วอันลํ้าค่าที่คุณได้ให้มาโดยไม่รู้ตัว >> บอกตรงๆเลยครับ รองลงมาจากทีมงานคือพวกคุณนั่นและที่ทำให้อย่างน้อยก็ผมมีวันนี้ ผมเรียนรู้หลายๆอย่างจากถั่วที่พวกคุณได้โปรยเอาไว้มาก อยากจะบอกว่าบอร์ดนี้คงเป็น "แหล่งเพาะถั่ว" ที่ไม่สมบูรย์แน่ๆถ้าไม่มีพวกคุณ :victory:

korakot โพสต์ 2014-6-16 14:56:15

ฉันรู้สึก...โอ้พระสงฆ์ทำไม cms discuz มันช่างแสบดากเช่นนี้ sm949dz

cholphan โพสต์ 2014-6-17 10:43:00

ฉันรู้สึก....ถูกใจ
หน้า: 1 2 [3] 4
ดูในรูปแบบกติ: [กิจกรรม] "สั้นๆ แต่เจ็บ" แว๊บแรกที่เจอกระทู้ในดิสคัสไทย คุณรู้สึกอย่างไร