yamfoley โพสต์ 2008-8-16 17:47:19

ผมลง UC_UCH_DZ_TC_THAI_UTF8 3 in 1 แล้วเปิด U Center HOME ไม่ได้ครับ

พอผม install เสร็จแล้ว
เข้าหน้าหลักมันขึ้นว่า

File: /var/www/web108/web/home/./data/tpl_cache/template_default_index.php can not be write!

หมายความว่ายังไงครับ

เพราะผมไม่สามารถเปิด UHome ได้ครับ ~~

ขอบคุณครับ

acaz โพสต์ 2008-8-16 18:11:35

ตอบกลับโพสของ 1# yamfoley

ใช้คุณหรือเปล่าที่ PM มาหา ผมตอบไปแล้วนะครับลองเช็ค PM คุณดูนะครับ

ระบบไม่สามารถเขียนไฟลล์ชื่อ template_default_index.php ได้ครับ

การแก้ไข

ไปที่ไฟลล์ template_default_index.php
ตาม URL ที่ระบุ แล้วทำการ CHMOD777 หรือลบไฟลล์นั้นออกครับ
เพื่อให้ระบบเขียนใหม่
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ผมลง UC_UCH_DZ_TC_THAI_UTF8 3 in 1 แล้วเปิด U Center HOME ไม่ได้ครับ