dreamhunter โพสต์ 2014-9-25 17:36:54

จะนำ plugin มาโชว์หน้า portal ยังไงครับ

สวัสดีครับ ผู้รู้ทุกท่าน คือว่าผมอยากดึง plugin ของ chatbox และ Vgallery มาโชว์ที่หน้าแรกของ portal ไม่รู้ต้องทำอย่างไรครับ
ผมลองค้นหาในกระทู้ต่างๆ ยังไม่เจอคำตอบที่เข้าใจครับ บางท่านแนะนำให้ใช้ Diy แต่ไม่รู้จะดึงปลั๊กอินมาได้อย่างไร หรือต้องทำเป็นโค๊ตก่อน
ขอคำชี้แนะจากผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

markyoyoyo โพสต์ 2014-9-25 19:20:39

สำหรับคนอื่นผมไม่รู้นะครับ วิธีผมอย่างจะเอาแชทมาลงก็ เปิดดูโค้ดของหน้าปลั๊กอินแล้วตัดส่วนที่ไม่ใช่ออกแล้วก็อปวางแล้วใช้ diy ในการแทรก(มีวิธีง่ายกว่านี้นะลองหาดูในช่องค้นหา)

dreamhunter โพสต์ 2014-9-26 09:24:12

เยี่ยมเลยครับ เดี่ยวลองดูนะครับผม ขอบคุณมากครับผม

jaideejung007 โพสต์ 2014-9-28 12:36:12

th_chat สามารถนำมาใช้งานหน้า portal ได้ครับ โหลดได้ที่กระทู้ต้นฉบับของผู้พัฒนาได้เลย (new2th)

ส่วนปลั๊กอินวิดีโอต้องดูด้วยว่ารองรับการนำมาใช้งานหน้า portal หรือไม่

ลองนำไฟล์ของปลั๊กอินแชท มาประยุกต์ใช้ดูได้ครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: จะนำ plugin มาโชว์หน้า portal ยังไงครับ