jaideejung007 โพสต์ 2015-6-4 12:28:04

ให้คะแนนกระทู้ โดยหักจากเครดิตของผู้ให้

โดยปกติแล้ว เมื่อเราเห็นกระทู้หนึ่งถูกใจ เราอยากจะมอบคะแนนให้กับกระทู้นั้น ก็สามารถทำได้เลย โดยจะไม่มายุ่งกับเครดิตของเราอยู่แล้ว

แต่ยังมีอีกวิธีหนึ่งคือ เราจะตั้งค่าว่า เวลาสมาชิกจะให้คะแนนแต่ละกระทู้ ต้องหักจากยอดเครดิตของเรา ทำอย่างไร

วิธีการทำ

[*]ไปที่ AdminCP / สมาชิก / จัดการกล่มสมาชิก / เลือกกลุ่มสมาชิกที่ต้องการ / กดแก้ไข / หาเมนูอื่นๆ / เครดิต ดังภาพด้านล่าง

[*]หาคำว่า "Rate themselves points deduction" หรือแปลเป็นภาษาไทยว่า "หักเครดิตจากผู้ให้คะแนน" แล้วติ๊กถูกในกรอบสี่เหลี่ยมว่า จะให้หักจากเครดิตอะไร ในภาพจากข้อที่ 1 ก็จะมีเครดิต เช่น "จิตพิศัย", "Money", "Gold"
[*]เมื่อไปยังกระทู้ใดๆ แล้วกดปุ่มให้คะแนน จะมีข้อความแจ้งเตือนขึ้นมาดังภาพด้านล่างว่า จะมีการหักเครดิตของคุณนะ

ขอให้มีความสุขในการใช้งานครับ

jaideejung007

NoTZa77 โพสต์ 2015-7-8 10:24:46

ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์มาก http://kizuna-hime.net/bbs/static/image/smiley/grapeman/5_%20(95).jpg

LebronCodex โพสต์ 2015-8-29 15:09:42

ขอบคุณมากครับกำลังหาอยู่พอดีเลย sm917dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ให้คะแนนกระทู้ โดยหักจากเครดิตของผู้ให้