acaz โพสต์ 2008-8-22 10:51:08

Register & Access For 6.1

การตั้งค่าลงทะเบียนและการเข้าใช้งาน สำหรับ6.1
ให้ดูเรียงลำดับตัวอักษรตามรูปนะครับเพราะเข้าใจว่าภาษาแต่ละท่านจะไม่เหมือนกัน
เริ่มเลยครับ
การตั้งค่าการลงทะเบียน

รูปแรก A-E

A = กำหนดรูปแบบการลงทะเบียนของสมาชิก
1.1 = ไม่รับ อยากเป็นสมาชิก 2000 ต่อปีจ่ายมา  
1.2 = ช่วงนี้โปรโมชั่นรีบสมัครสำหรับสาวๆจะได้เบอร์ admin  
1.3 = ต้องได้รับการเชิญชวนจากท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้วจึงจะสมัครเข้ามาได้มะงั้นอด ( invite )
1.4 = สมัครเอง invite ก็ได้ อันไหนแบบไหนก็ได้เพ่ไม่เกี่ยง

B = ชื่อไฟลล์สำหรับลงทะเบียน ไฟลล์ register.php สามารถเปลี่ยนได้นะครับลองเปลี่ยนชื่อดูแล้วไป rename ที่ไฟลล์ด้วยนะ

C = อันนี้ใครเป็นเป็นภาษาจีน เขมร ลาว แขก เปลี่ยนได้ตรงนี้

D = ตัวเลือกเพิ่มเติม อันนี้เมื่อเลือกใช้งานเวลาลงทะเบียนจะมีข้อมูลเพิ่มเติมให้สมาชิกกรอกเป็นตัวเลือกเพิ่มเติมจะได้ไม่ต้องไปใส่เมื่อสมัครแล้วอีก

E = ชื่อที่ไม่ให้ใช้งาน คือชื่อเนี้ยห้ามสมัคร หาเสียงก็ไม่ได้ (อิอิ) ชื่อไหนต้องห้ามใส่ไว้ที่นี้ 1 บรรทัดเป็น 1 ชื่อ

รูปสอง F-K
F =  ตรงนี้กำหนดให้มีการยืนยันการมีตัวตนหรือไม่ในการสมัครสมาชิกโดย
2.1 = ช่างมันเหอะ ไม่ต้องยืนยัน
2.2 = ยืนยันด้วยอีเมลล์
3.3 = มาม๊ะป๋ายืนยันให้

G =  ชะลอการลงทะเบียนของ IP ซ้ำ
สมมุติว่าผมใส่ 1 เท่ากับว่าใน 1 ชั่วโมง ถ้ามีคนมาสมัคร ไอพี เดียวกัน ในเวลาเดียวกัน ไม่ได้ครับ จนกว่าจะพ้นไปแล้ว 1 ชม ไอพี ที่มีการสมัครจึงสามารถมาสมัครใหม่ได้

H = ใน 24 ชม สมัครได้ไม่เกินกี่คน ใส่เข้าไป

I = อันนี้หนักหน่อย ถ้าระบุไอพีเข้าไปตรงนี้ เมื่อ ไอพีที่ระบุ มีการสมัครสมาชิก หากต้องการสมัครใหม่รอไปอีก 72 ชม สำหรับ ไอพีที่ระบุ

J = ส่งข้อความถถึงคนที่คุณรัก โทรมาที่ 1900 1900 ต่อ acaz   อ่ะไม่ใช้ ส่งข้อความถึงผู้ที่ลงทะเบียนเสร็จ PM นะครับ

K = กฏกติกา มารยาท เมื่อเลือก yes ใส่ได้ที่ตรงนี้ เมื่อคลิ๊กลงทะเบียนหรือสมัครสมาชิกจะหน่วงเวลา 10 วิ เพื่อแสดงข้อความ

ใน 6.1 การตั้งค่าการแบนโดเมนอีเมลล์จะไม่มีแล้ว ไปอยู่ใน Ucenter แทนครับ

จบส่วนของการตั้งค่าลงทะเบียนครับ

ต่อด้วยการตั้งค่าการเข้าใช้งาน

A = เมื่อกำหนดหมายเลขตรงนี้ไม่ใช้ 0 เช่น 1 เมื่อมีการลงทะเบียนเสร็จแล้วจะไม่สามารถทำการโพสได้จนกว่าจะผ่านไปแล้ว 1 ชม

B = ใส่ไอพีไหนลงตรงนี้เหยียบที่นี่ไม่ได้อีกเลย

C = ใส่ตรงนี้ อย่าได้หวังเข้ามาหน้า ผู้ดูแลระบบ เด็ดขาด

จบสาวนของการตั้งค่าการเข้าใชงานครับ

An_ant โพสต์ 2008-8-22 10:54:08

แจ่มแจ้ง แดงแจ๋ :time:

NonGyEn โพสต์ 2008-8-22 12:29:04

โอ้ว เจ๋งมาก ขอบคุณคับ จะได้ไม่งงละทีนี้:lol :lol

[ แก้ไขล่าสุด NonGyEn เมื่อ 2008-8-25 08:25 ]

denwit โพสต์ 2008-9-7 11:50:32

ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Register & Access For 6.1