viwatchai โพสต์ 2016-12-11 17:56:57

uLinkOut 1.2.2 เพิ่ม ลิงก์สั้น / Rewrite (เพิ่มเติมไม่เข้ารหัส และไม่เก็บข้อมูลลง data)

ปลั๊กอินดังเดิมก่อนหน้านี้เหมือนจะเก็บข้อมูลไว้ที่ data นะครับ ส่วนตัวแล้วอยากให้ลิงค์ออกในลักษณะในกระทู้นี้ http://www.discuzthai.com/thread-39393-1-1.htmlพอดีเจอปลั๊กอินที่ตัว ulinkout-1.2.2 เลยทำการเพิ่มเติมในส่วนไม่เข้ารหัสและไม่เก็บข้อมูลลง data นะครับ

วิธีการติดตั้ง
   1.แตกไฟล์ ulinkout-1.2.2.rar (ประกอบด้วย source,links)
   2.นำไฟล์ทั้งหมดใส่ที่ /public_html
   3.ทำการติดตั้งปลั๊กอิน และให้ปลั๊กอินทำงาน

ลักษณะการทำงานยังเป็นเหมือนปลั๊กอินก่อนหน้านี้นะครับ สามารถเลือกได้ ที่ Linkout Rewrite
ถ้าเลือก Yes ลิงค์จะเป็น discuzthai .com/o/xxx
   1.ถ้าต้องการใช้งาน Linkout Rewrite
         1.1 แก้ไฟล์ .htaccess ถ้ายังไม่มีไฟล์
<Files ~ "^\.(htaccess|htpasswd)[      DISCUZ_CODE_0      ]quot;>
deny from all
</Files>

RewriteEngine On
RewriteBase /discuz

RewriteCond %{QUERY_STRING} ^(.*)$
RewriteRule ^o/(.+)$ plugin.php?id=ulinkout&l=$1&%1         1.2 ถ้ามีไฟล์ .htaccess อยู่แล้วให้เพิ่มต่อท้าย
RewriteCond %{QUERY_STRING} ^(.*)$
RewriteRule ^o/(.+)$ plugin.php?id=ulinkout&l=$1&%1
ถ้าเลือก No (แบบเข้ารหัส) ลิงค์จะเป็น discuzthai .com/plugin.php?id=ulinkout&l=xxx

อันนี้คือส่วนที่เพิ่มนะครับ
ถ้าเลือก No (แบบไม่เข้ารหัส) ลิงค์จะเป็น discuzthai .com/links/out.php?url=https://www.google.com/
      *หมายเหตุ แบบ No (แบบไม่เข้ารหัส) จะไม่เก็บข้อมูลลง data ครับ

ดาวน์โหลดไฟล์

เครดิต ปลั๊กอินตัวก่อนหน้านะครับอ้างอิงจาก ถ้าเลือก Yes , ถ้าเลือก No (แบบเข้ารหัส)
[ปล่อย] uLinkOut เพิ่ม ลิงก์สั้น / Rewrite
uLinkOut เพิ่ม ลิงก์สั้น / Rewrite [เพิ่มเติม] โม ใหม่เล็กๆน้อยๆ
อ้างอิงจาก ถ้าเลือก No (แบบไม่เข้ารหัส)
ปล่อยของก่อนเลิกงานกลับบ้าน Link In & Link Out ลองเอาไปปรับใช้ดูครับ

[E]x[P] โพสต์ 2017-8-24 03:08:08

เราจะตั้งให้ลิงค์ไม่หมดอายุได้อย่างไรครับ พอใส่ค่า 0 เข้าไปมันขึ้นว่า
"ลิงค์ไม่มีอยู่จริง หรือ หมดอายุครับ"

j2547 โพสต์ 2018-12-18 10:39:42

ขอบคุณครับ ลองเอาไปใช้กับ 3.4 แล้วใช้ได้ เฉพาะ No (แบบเข้ารหัส)
แบบไม่เข้าระหัส วางโค้ด ใน .htaccess แล้วเข้าบอร์ดไม่ได้เลย

สำหรับลิ้งค์หมดอายุ ผมทดสอบแล้ว มันหมายถึง
ถ้าเปิดหน้านั้นค้างไว้โดยไม่ทำอะไร ลิ้งค์นั้นจะหมดอายุตามเวลาที่กำหนดนะครับ
sm907dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: uLinkOut 1.2.2 เพิ่ม ลิงก์สั้น / Rewrite (เพิ่มเติมไม่เข้ารหัส และไม่เก็บข้อมูลลง data)