jaideejung007 โพสต์ 2018-1-9 17:19:44

อัปเกรด Discuz! เป็นเวอร์ชัน X3.4 แล้วใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่ m ไม่ได้

สำหรับสมาชิกท่านใดที่อัปเกรดระบบจาก Discuz! X ต่างๆ มา X3.4 แล้วใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่ yourdomain.com/m ไม่ได้ เช่น เข้าไปแล้ว ขึ้นหน้า กำลังโหลดนานมาก หรือ ขึ้นแจ้งเตือนผิดพลาด...อาจจะเป็นสาเหตุดังต่อไปนี้

[*]ปลั๊กอินในหน้า admin.php?action=pluginsชื่อ mobileได้เปิดการใช้งานแล้วหรือไม่

[*]สกินมาตรฐาน default ในหน้า admin.php?action=styles ได้ติ๊กเลือกเป็น "Mobile touch screen version" และ "Mobile minimalistic version" แล้วหรือไม่

[*]และได้เปิดใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่หรือไม่ ในหน้า admin.php?action=setting&operation=mobile ในตัวเลือก เปิดใช้งานการแสดงผลบนอุปกรณ์พกพา / เลือก ใช่และ เปิดโหมดอุปกรณ์พกพาแบบใหม่: / เลือก ใช่

อันนี้เป็นวิธีการแก้ไขปัญหาที่ผมค้นพบและเจอเองนะครับ ก่อนหน้านี้คือนั่งงมหานานมาก เป็นชั่วโมง คิดไปต่าง ๆ นา ๆ ว่า โค้ดผิดพลาดอะไรหรือเปล่านะ ที่ไหนได้ ลืมเปิดใช้งานปลั๊กอิน mobile   (เส้นผมบังภูเขา)

jaideejung007 โพสต์ 2018-1-28 20:29:39

ทดสอบตอบกระทู้ 1

jaideejung007 โพสต์ 2018-1-28 20:32:24

ทดสอบตอบกระทู้ 2

kantpol โพสต์ 2018-3-21 12:45:25

การใช้งานยอดเยี่ยมดีครับ ลื่นไหล และ อัพรูปได้ดี (แต่ยังไม่ได้ลองอัพคลิปวีดีโอ กำลังหาวิธีอยู่)
แต่ตอนนี้ หลังจากติดตั้งไปแล้ว
ผมยังหาวิธี "สมัครสมาชิกในมือถือ" ไม่เจอนะครับ
ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ไขตรงไหน
แต่ก็แก้ไขอะไร ๆ ตามที่แนะนำในโพสท์นี้แล้วนะครับ

แต่ก็ยังหาวิธีสมาชิกใหม่ สมัครสมาชิกใหม่ในมือถือไม่ได้เลย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: อัปเกรด Discuz! เป็นเวอร์ชัน X3.4 แล้วใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่ m ไม่ได้