acaz โพสต์ 2007-11-16 17:40:43

Register & Access

ดูว่ามันมีอะไรมั้ง อันไหนไม่รู้ข้ามไปก่อนนะ ท่านใดทราบโพสไว้ได้เลยครับที่กระทู้นี้จะได้เอามาเสริมทัพให้สมบูรณ์
เฉพาะหน้านี้ก็เด็ดๆเพียบแล้วครับ

Registration setting

เมื่อเข้ามาที่ Admincp > Basic Conf. > Register & Access ไล่ทีละข้อเลยนะ

กำหนดรูปแบบการลงทะเบียนของสมาชิก
Closure registration = ไม่รับ อยากเป็นสมาชิก 2000 ต่อปีจ่ายมา ~~
Only opens the ordinary registration = ช่วงนี้โปรโมชั่นรีบสมัครสำหรับสาวๆจะได้เบอร์ admin ~~
Only opens the invitation registration = ต้องได้รับการเชิญชวนจากท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้วจึงจะสมัครเข้ามาได้มะงั้นอด
Opening ordinary registration and invitation registration = อันนไหนแบบไหนก็ได้เพ่ไม่เกี่ยง

ต่อมา
Registration name = ไฟลล์ register.php สามารถเปลี่ยนได้นะครับลองเปลี่ยนชื่อดูแล้วไป rename ที่ไฟลล์ด้วยนะ
Registration link name = อันนี้ใครเป็นเป็นภาษาจีน เขมร ลาว แขก เปลี่ยนได้ตรงนี้

When registering = ใครทราบบอกด้วยนะครับผมเปิดแล้วไม่มีอะไรผิดปรกติเลยไม่รู้เหมือนกันแฮะ

Sensitive Words = ชื่อเนี้ยห้ามสมัคร หาเสียงก็ไม่ได้ (อิอิ) ชื่อไหนต้องห้ามใส่ไว้ที่นี้ 1 บรรทัดเป็น 1 ชื่อ

Account Creation Verfiy = ตรงนี้กำหนดให้มีการยืนยันการมีตัวตนหรือไม่ในการสมัครสมาชิกโดย
None = ช่างมันเหอะ
Email verify = ยืนยันด้วยอีเมลล์
By hand = มาม๊ะป๋ายืนยันให้

Do not check unique email = คือมีการใช้อีเมลล์ซ้ำกันจะไม่อนุญาติให้สมัคร
ต่อไปไม่ต้องมีรูปละนะขี้เกียจละ

Allowed Email Domain = กำหนดอีเมลล์ที่ให้ใช้สมัครได้ (ระวังนะครับถ้ากำหนดเมื่อไหร่ อีเมลล์ที่ไม่ได้ใส่ลงไปถือว่าใช้ไม่ได้นะครับ)

Banned Email Domains = อีเมลล์ต้องห้ามใส่ได้ที่นี่

IP Interval(Hours) = ถ้ามีการกำหนดตัวเลขเมื่อไหร่ สมมุติว่าเธอไม่รักฉัน - -"
สมมุติว่าผมใส่ 1 เท่ากับว่าใน 1 ชั่วโมง ถ้ามีคนมาสมัคร ไอพี เดียวกัน ในเวลาเดียวกัน ไม่ได้ครับ จนกว่าจะพ้นไปแล้ว 1 ชม ไอพี ที่มีการสมัครจึงสามารถมาสมัครใหม่ได้

Max Failed Registration in 24 Hours = ใน 24 ชม สมัครได้ไม่เกินกี่คน ใส่เข้าไป

No Post Period(Hours) = เมื่อกำหนดหมายเลขตรงนี้ไม่ใช้ 0 เช่น 1 เมื่อมีการลงทะเบียนเสร็จแล้วจะไม่สามารถทำการโพสได้จนกว่าจะผ่านไปแล้ว 1 ชม

Send Welcome Message = ส่งข้อความถถึงคนที่คุณรัก โทรมาที่ 1900 1900 ต่อ acaz ~~อ่ะไม่ใช้ ส่งข้อความถึงผู้ที่ลงทะเบียนเสร็จ PM นะครับ

Display Registration Rules = กฏกติกา มารยาท เมื่อเลือก yes ใส่ได้ที่ตรงนี้ เมื่อคลิ๊กลงทะเบียนหรือสมัครสมาชิกจะหน่วงเวลา 10 วิ เพื่อแสดงข้อความ

Access setting
Speical IP = อันนี้หนักหน่อย ถ้าระบุไอพีเข้าไปตรงนี้ เมื่อ ไอพีที่ระบุ มีการสมัครสมาชิก หากต้องการสมัครใหม่รอไปอีก 72 ชม สำหรับ ไอพีที่ระบุ
IP Access List = ใส่ไอพีไหนลงตรงนี้เหยียบที่นี่ไม่ได้อีกเลย
Admin CP. IP Access List = ใส่ตรงนี้ อย่าได้หวังเข้ามาเด็ดขาด

หมดไปหนึ่งอันสำหรับ Register & Access โอกาสหน้าพบกันใหม่ครับ
รักนะจุ๊บๆ~~

oioh โพสต์ 2007-11-16 18:28:13

ขอบคุณครับ..

mastergtx โพสต์ 2007-11-17 20:56:12

ขอบคุณมากได้รู้จริงๆ สักที หลังจากมั่วมาตั้งนาน:)

ptsmlek โพสต์ 2007-11-30 22:26:05

ขอบคุณครับ

pongcomp โพสต์ 2007-12-19 22:38:02

ขอบคุณค๊าบ.... :victory:

dekthaitp โพสต์ 2007-12-28 20:38:17

ขอบคุณครับI don't know english language ครับ

idreams โพสต์ 2008-1-20 15:10:53

ขอบคุณครับ รู้อะไรเพิ่มขึ้นเยอะเลย

Hi-Zoeiiz โพสต์ 2008-1-28 16:49:15

ขอบคุณมากๆ ค่ะรู้มากขึ้นเลย :)

deday โพสต์ 2008-1-30 16:30:10

ขอบคุณหลาย:time: :lol :) ขอบคุณมากๆ

EternalBoy โพสต์ 2008-3-11 18:02:58

ขอบคุณอีกร้อยที ก็ไม่พอๆ :lol
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: Register & Access