Unlocker โพสต์ 2008-9-25 04:19:42

Discuz เวลาย้ายโฮสต์ต้องทำไงล่ะครับ

พอย้ายมาโฮสต์ใหม่แล้วขึ้นแบบนี้ครับ

เป็นหน้าจอขาว_array($val)) { $evaluate .= "$comma$key => ".arrayeval($val, $level + 1); } else { $evaluate .= "$comma$key => $val"; } $comma = ",\n$space"; } } $evaluate .= "\n$space)"; return $evaluate; } ?>ช่วยหน่อยนะครับ

Unlocker โพสต์ 2008-9-25 11:28:38

หาจนเจอล่ะครับคือตอนที่แบ็คอัพมา มีบางไฟล์ที่ดาวน์โหลดกลับมาไม่สมบูรณ์ ทำให้สคริปต์ทำงานไม่ได้

ในที่นี้ ของผมก็อัพไฟล์ include/cache.func.php เข้าไปทับก็กลับมาใช้งานได้

ส่วนวิธีการย้าย ก็เหมือนเว็บทั่วไปแบ็คอัพ -> อัพไฟล์ขึ้นโฮสต์ใหม่ -> Dump DB -> แก้ config.inc.php เท่านี้ก็เรียบร้อย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Discuz เวลาย้ายโฮสต์ต้องทำไงล่ะครับ