ampmnaja โพสต์ 2008-10-2 09:17:00

อยากให้ PM ส่งได้ทีละหลายๆคนครับ

เรียนถามท่านผู้รู้ครับ ถ้าต้องการให้ pm ส่งได้ทีละหลายๆคน จะต้องแก้ code ยังไงครับผม ผมลองใส่ ',' และ ';' คั่นก็ไม่ได้ครับ เหมือนมันจะส่งได้คนเดียว (รึเปล่า หรือว่ามีแบบอื่น)

An_ant โพสต์ 2008-10-2 10:30:20

ตามคำถามสามารถทำได้สองวิธี: ตามความสามารถของบอร์ด

1.PM
2.Email

ตาม 1.และ 2.
เครื่องมือ จดหมายใหม่

* 1.เลือก
    * 2.บอกกล่าว
ไม่ต้องพิมพ์ชื่อสมาชิกก็ได้ โดยเลือกไปที่(กลุ่มที่ต้องการ)
จะมีอีกหน้าต่างโผล่มา ให้กรอกข้อความตามต้องการ

ติกเลือก
1.PM ทางซ้าย
เลือก
2.Email ทางขวา
3.ช่องต่อมาคือจำนวนที่จะส่งแต่ละครั้ง(กี่คน)ใส่มากบอร์ดหรือเครื่องเซิฟเวอร์ก็ทำงานหนักไปด้วย

คำแนะนำ
การส่งด้วย PM บางครั้ง บางคน(ผมเป็นต้น) อาจไม่เห็น นาน ๆ เข้ามาครั้ง และก็เปลืองพื้นที่เก็บ อย่างเช่นเว็บนี้ สมาชิกหลายพัน ถ้าคิดเป็นพื้นทีก็โขอยู่
ควรส่งผ่านทาง Email เหตุผล: สมาชิกมีเมล เมื่อเข้าเน็ตก็ต้องอ่านเมลอยู่แล้ว จึงเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง (ที่เหลือนึกไม่ออก)

ampmnaja โพสต์ 2008-10-2 15:14:45

ต้นฉบับโพสโดย An_ant เมื่อ 2008-10-2 10:30 http://www.discuzthai.com/images/common/back.gif
ตามคำถามสามารถทำได้สองวิธี: ตามความสามารถของบอร์ด

1.PM
2.Email

ตาม 1.และ 2.
เครื่องมือ จดหมายใหม่

* 1.เลือก
    * 2 ...
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม อ่า ที่พี่บอกคือต้องส่งจาก Admin ใช่ป่าวครับ แต่ถ้าเกิดอยากให้สมาชิกส่งกันเองได้ด้วยล่ะครับ (req. มันมาแบบนี้น่ะครับ ผมก็คิืดเหมือนกันว่ามันน่าจะเปลืองนะ แต่ก็นะ... )
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำครับผม

An_ant โพสต์ 2008-10-2 15:26:09

สำหรับสมาชิกอยู่ที่จำนวนกระทู้(การมีส่วนร่วมกับเว็บ) เช่นเดียวกับลายเซนต์และส่วนอื่น ๆ

ถ้าอยากจะให้มากก็เข้าไปปรับ ตามลำดับกลุ่ม ไล่ดูจากกระทู้น้อย ๆ ดูของแอดมินเป็นหลัก

ถ้าไม่คิดมากก็ปล่อยค่าไว้ตามเดิมดีที่สุด ถ้าคนไหนอยากได้มากก็มีส่วนร่วมมาก เหมือนกันกับกลไกลทางการตลาด ส่วนตัวแล้ว ผมว่าเดิม ๆ ดีแล้ว

acaz โพสต์ 2008-10-2 17:00:24

ตอบกลับโพสของ สาม ampmnaja

ง่ายที่สุดไม่ต้องปรับแต่งสำหรับสมาชิกส่งกันเอง
ให้สมาชิก add เป็นเพื่อนกันไว้ (buddy)
การส่ง PM ก็ติ๊กเพื่อนที่ต้องการส่งครับ มีมากส่งได้มาก
แต่ส่งสารเวบหน่อยนะครับ

ampmnaja โพสต์ 2008-10-3 13:42:12

ว้าว เด้วขอลองไปทำดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับผม บอร์ดนี้อบอุ่นจังครับ ^^ รักพี่ๆทุกคนครับ

jaideejung007 โพสต์ 2009-6-22 18:32:33

รักคนโพสถามด้วยครับ (พี่น้องนะ)

ขอบคุณสำหรับคำถาม
ขอบคุณสำหรับคำตอบ

เหอะๆ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: อยากให้ PM ส่งได้ทีละหลายๆคนครับ