Nuknan โพสต์ 2008-10-7 10:14:27

คุณโจ้ครับฟิลชื่อของสมาชิกมันกรอกได้น้อยมากครับ

ก็คือฟิลที่แก้ไขข้อมูลส่วนของชื่อ มันกรอกได้ไม่กี่ตัวเองครับ ของผมขนาดพิมพ์แค่ชื่อนะครับ ว่าวัชริศ มันยังออกมาแค่วัชริ - -!
มีวิธีแก้รึปล่าวครับ แล้วนี่นามสกุล ผมก็ยาวพอควรจะแก้ยังไงครับ ^^"

acaz โพสต์ 2008-10-7 12:12:46

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง Nuknan

ไม่แน่ใจแฮะ ลองไปดูที่ฐานข้อมูลนะครับ
ตาราง uchome_space
ฟิลด์ name
ลองเพิ่มดูครับ
ส่วนที่อื่น ก็มีที่ไฟลล์ ใน โฟเดอร์theme นะครับ
และใน โฟเดอร์ source

ผมเทสให้ไม่ได้ครับ เพราะ ที่ทำงาน SQL ไม่รองรับ utf-8 เพิ่มภาษาไทยไปยังไงก็เกิน -*-

อย่าลืมว่าภาษาไทยไม่เหมือนกับภาษาอื่นๆนะครับ

Nuknan โพสต์ 2008-10-7 19:21:54

กลับมาแล้วบอกวิธีแก้ฮ้ายด้วยนะครับ
ชื่อผมมีประมาณ 25 ตัวอักษร - -*
กรอกแค่วัชริศ ยังไม่ผ่านเลย แง้ๆ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: คุณโจ้ครับฟิลชื่อของสมาชิกมันกรอกได้น้อยมากครับ