jay17 โพสต์ 2008-10-22 06:57:31

ปัญหาการติดตั้ง Fire wolf toplist+firewolf player project

สวัสดีครับ คุณปู

คือว่าโหลดไฟล์จากกะทู้นี้ไป http://www.discuzthai.com/thread-2804-1-1.html

เริ่มติดตั้ง FFHCenter 1.2   ก็เกิดปัญหาดังนี้หลังจากโหลดเสร็จแตกซิบออกจะพบโฟเดอร์อยู่2กล่องคือ
1.FFHCenter 1.1 UTF8 For DZ6.1.0 2.FFHCenter 1.2 UTF8 For DZ6.1.0
ผมเลือก FFHCenter 1.2 UTF8 For DZ6.1.0 พอติดตั้ง ก็จะเจอรูปดังกล่าว

ผมก็แก้ไขไฟล์3ตัวตามที่คุณแจ้งไว้ คือ / Templates / default / admincp.lang.php    / Admin / menu.inc.php    / Admin / plugins.inc.php

กดแก้ไขเสร็จก็กดติดตั้งต่อไปปรากฏว่าเกิดเหตุการในภาพดังกล่าว ด้านล่าง

ผมก็งงเลยไปต่อไม่ได้ผมก็คิดว่าหรือว่าเราต้องไปสร้างโฟเดอร์ที่./firewolf/template/pbakผมก็เข้าไปที่ / Admin / plugins.inc.php แล้วสร้างโฟเดอร์ชื่อ pbak ขึ้นมา แล้วผลก็เป็นดังรูป

งงไปใหญ่เลยครับไปต่อไม่ได้เลย อัฟเดทไฟล์ซ่อนที่ admin cp แล้วไปที่โหมดปลั๊กอิน ผมก็เห็น 'Plugin-fire wolf'แต่กดเข้าไปไม่มีอะไรเลยเห็นแค่หัวข้อ 'Plugin-fire wolf'เฉยๆ

ยังไงก็ช่วยผมด้วยนะครับ จนปัญญาจริงๆ หรือว่าไฟล์ที่ให้โหลดมา ไม่สมบูณ

acaz โพสต์ 2008-10-22 19:49:14

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง jay17

มาช่วยนะครับ แต่ไม่แน่ใจนะ เพราะผมลงมันปรกติ -*-

ลอง CHMOD 777 สิครับ
แล้วภาษาจีนตัวแดงๆ Copy เป็นข้อความมาได้มั้ยครับ
เพราะเป็นที่รู้กันว่าเราอ่านกันไม่ออกหรอก แต่ถ้าเอามาเป็นข้อความอย่างน้อยก็ช่วยกันแปล คงได้แนะนำอะไรได้มากกว่านี้

buachompoox โพสต์ 2008-10-23 11:44:32

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง jay17

./firewolf/template/pbak<<< หลังการติดตั้งจะไม่มีไฟล์ตัวนี้นะ
การติดตั้ง ลง FFHCenter 1.1หรือ 1.2 ก้อได้นะ พอลงเสร็จ ค่อยติดตั้งตัว ทอปลิส หรือ ไฟรวูฟเพลย์เยอ น่ะ
การติดตั้ง คล้ายติดตั้ง ดิสคัท 6.1 ที่ต้องลง ucenter ก่อนแล้วค่อยลง ดิสคัท ครับ

อ่านขั้นตอนการติดตั้งดีๆครับ ย้ำ !! อ่านละเอียดๆ

ปล. เป็นทอปลิสที่ระบบดีที่สุด ลูกเล่นมากสุด ที่ผมเคยใช้มาเลย ใช้แล้วจะรู้เอง หึๆๆๆ

SuperAnt โพสต์ 2008-10-23 17:12:31

พี่ปูครับ แต่ของผมก็ยังไม่ผ่านนะครับ มันเหมือนติดอารัยซะอย่างนึง รึว่าการจำลองทำในเครื่องตัวเองก็มีผลทำให้ไม่ผ่านเกียวมั้ยครับ เหมือนมันติดต่อกับไฟล์ไหนๆม่ๆด้ซะไฟล์นึงอ่ะครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ปัญหาการติดตั้ง Fire wolf toplist+firewolf player project