ome201 โพสต์ 2008-10-25 00:10:29

ช่วยหน่อยครับ กดโจมตีที่ห้องสัตว์เลี้ยงแล้ว Error

Discuz! info: MySQL Query Error

User: admin
Time: 2008-10-25 12:08am
Script: /forum/plugin.php

SQL: SELECT pktime FROM members WHERE username='admin'
Error: Unknown column 'pktime' in 'field list'
Errno.: 1054

到 http://faq.comsenz.com 搜索此错误的解决方案

พอกดโจมตีอะครับ ที่ สนามประลองมันขึ้นแบบนี้ครับทำไงดีอ่ะครับ
ปล.ผมลบสัตว์เลี้ยงแล้วลงใหม่มันเลยขึ้นอ่ะครับใครรู้บอกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

Zyntax โพสต์ 2008-10-25 08:25:32

ผมว่ามัน error ที่ตัว Pet6.0 อ่ะครับเพราะผมลงหลายครั้งแล้ว วิธีแก้น่าจะแก้ที่ฐาน ข้อมูล ใครที่มีความรู้เรื่อง DB มาช่วยหน่อยครับ เพราะไม่งั้น ผมลอง check errorDB เจอ error อันนึง

add new sprit data table
cdb_members create
    pktime int(11) NOT NULL

ซึ่งน่าจะเป็นปัญหาเดียวกับที่คุณเจอ คือที่ตัว DB เขาให้สร้าง table แต่ผมไม่เข้าใจว่า new sprit data table หมายถึงอะไร เพราะผมเข้าไปดูที่ DB แล้วมันก็มี field นี้อยู่แล้วเลย งงๆ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ช่วยหน่อยครับ กดโจมตีที่ห้องสัตว์เลี้ยงแล้ว Error